కందుకూరు, గుంటూరు, తొక్కిసలాట పై జ్యుడీషియల్ విచారణకు ఆదేశించిన జగన్ !

ఇరుకైన రోడ్లు, బహిరంగ ప్రదేశాలు, రాష్ట్ర, జాతీయ రహదారుల్లో బహిరంగ సభలు, రాస్తారోకోలు, సమావేశాలు నిషేధిస్తూ ప్రభుత్వ ఉత్తర్వు (జీఓ నెం. 1) జారీ చేసినప్పటికీ, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం శనివారం మరో సంచలన నిర్ణయం తీసుకుంది.డిసెంబర్ 28న నెల్లూరు జిల్లా కందుకూరు పట్టణంలో, జనవరి 1న గుంటూరు పట్టణంలో తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు చంద్రబాబు నాయుడు చేపట్టిన ప్రజా సంకల్పయాత్రలో తొక్కిసలాట వంటి పరిస్థితుల్లో11 మంది మృతి చెందడంపై జగన్ ప్రభుత్వం న్యాయ విచారణకు ఆదేశించింది.
రాష్ట్ర హైకోర్టు రిటైర్డ్ జడ్జి జస్టిస్ బి శేషశయనారెడ్డి నేతృత్వంలో విచారణ కమిషన్‌ను ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి కెఎస్ జవహర్ రెడ్డి అర్థరాత్రి గెజిట్ నోటిఫికేషన్‌లో తెలిపారు. ప్రజా ప్రాముఖ్యత కలిగిన ఘటనలపై విచారణ జరిపేందుకు కమిషన్ ఆఫ్ ఎంక్వైరీ యాక్ట్ 1952లోని సెక్షన్ 3 ప్రకారం విచారణ కమిషన్‌ను నియమించాల్సిన అవసరం ఉందని ప్రభుత్వం అభిప్రాయపడుతున్నట్లు జవహర్ రెడ్డి నోటిఫికేషన్‌లో పేర్కొన్నారు.
డిసెంబరు 28న కందుకూరులో ఎనిమిది మంది, జనవరి 1న గుంటూరులో ముగ్గురు, 11 మంది మృతికి దారితీసిన చంద్రబాబు నాయుడు ర్యాలీల సమయంలో తొక్కిసలాటకు దారితీసిన పరిస్థితులను రిటైర్డ్ జడ్జి విచారిస్తారు.
గెజిట్ నోటిఫికేషన్ ప్రకారం, విచారణ కమీషనర్‌కు ఇచ్చిన నియమ నిబంధనలు, తొక్కిసలాటకు దారితీసిన పరిస్థితులు, అక్కడ బాధ్యులు, చేసిన ఏర్పాట్లలో ఏవైనా లోపాలు ఉన్నాయా, మంజూరు చేసిన అనుమతుల్లో ఏవైనా ఉల్లంఘనలు ఉన్నాయా, అలా అయితే వ్యక్తులు అక్కడ బాధ్యత, భవిష్యత్తులో ఇటువంటి ఘోరమైన సంఘటనలు జరగకుండా ఉండేందుకు ప్రస్తుతం ఉన్న సంస్థాగత యంత్రాంగాలు, రక్షణలతో పాటుగా సంస్థాగత యంత్రాంగాలు, రక్షణలకు సంబంధించి సిఫార్సులు చేయాలని కూడా కమిషన్‌ను కోరింది. జ్యుడీషియల్ కమిషన్ తన విచారణను పూర్తి చేసి, బాధ్యతలు స్వీకరించిన తేదీ నుండి ఒక నెల వ్యవధిలో తన నివేదికను రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి అందజేస్తుంది.

Previous articleమోదీ తెలంగాణ నుంచి పోటీ చేస్తారంటూ ఊహాగానాలు!
Next articleవైఎస్సార్‌సీపీలో ఎమ్మెల్యే తర్వాత ఎమ్మెల్యే ఎందుకు తిరుగుబాటు ?