మంత్రులు తమ నియోజకవర్గాల్లో గడ్డు వాతావరణాన్ని ఎదుర్కొంటున్నారా?

టీఆర్‌ఎస్‌ అగ్ర నాయకత్వానికి షాక్‌గా భావిస్తున్న అంశంలో కేసీఆర్‌ ఆధ్వర్యంలోని 17 మంది మంత్రుల్లో కనీసం పది మందిపైనా అధికార వ్యతిరేకత నెలకొంది. ఈ మంత్రులు తమ తమ నియోజకవర్గాల్లో గడ్డు వాతావరణాన్ని ఎదుర్కొంటున్నారని, వారి స్థానంలో 2018 ఎన్నికలకు మరింత ఆమోదయోగ్యమైన అభ్యర్థులను నియమించాలని సర్వేలు సూచించాయి.
అనేక మంది ఎమ్మెల్యేలు కూడా అధికార వ్యతిరేకతను ఎదుర్కొంటున్నారని కేసీఆర్ చేపట్టిన పలు అంతర్గత సర్వేల్లో తేలింది. యాక్సెసిబిలిటీలో, నాయకులు, అనుచరుల సన్నిహిత వర్గం ఆధిపత్యం, కుటుంబ సభ్యులు, బంధువుల మితిమీరిన జోక్యం, అధిక అవినీతికి సంబంధించిన అనేక ఉదాహరణలు అధికార వ్యతిరేకతకు ప్రధాన కారణాలుగా చెప్పబడుతున్నాయి.
మూలాధారాలను విశ్వసిస్తే, బీసీ, రెడ్డి సామాజికవర్గానికి చెందిన మంత్రులకు తలకుమించిన సమస్య ఎదురవుతోంది.రెడ్డి సామాజికవర్గానికి చెందిన ఓ మంత్రి ఎప్పుడూ వివాదాల్లో కూరుకుపోతుంటారు. అదే విధంగా ఉత్తర తెలంగాణ ప్రాంతానికి చెందిన ఓ మంత్రిపై కూడా పలు మహిళా, అవినీతి కేసులు ఉన్నాయి.
ఈ మంత్రుల తీరును చక్కదిద్దుకోవాలని, ప్రజల్లో తమ ఇమేజ్‌ను పెంచుకోవాలని కేసీఆర్ స్వయంగా హెచ్చరించినట్లు సంబంధిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి. లేకపోతే, వారు మరింత ఆమోదయోగ్యమైన అభ్యర్థులతో భర్తీ చేయబడతారు. వీరితోపాటు సొంత నియోజకవర్గాల్లో గడ్డుకాలం ఎదుర్కొంటున్న ఇతర ఎమ్మెల్యేలపై కేసీఆర్ సీరియస్ అయినట్లు సమాచారం.

Previous articleఏపీలో రాజకీయ పరిణామాలను బేరీజు వేసేందుకు బీఆర్ఎస్ సర్వేలు!
Next articleమోదీ తెలంగాణ నుంచి పోటీ చేస్తారంటూ ఊహాగానాలు!