పోలవరం, వైజాగ్ స్టీల్ ప్లాంట్ సమస్యను కేసీఆర్ పరిష్కరిస్తారా!

భారత రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె.చంద్రశేఖర్ రావు త్వరలో భారత ప్రధాని కావాలని కలలు కనడం ఇప్పటికే ప్రారంభించినట్లు కనిపిస్తోంది.
సోమవారం హైదరాబాద్‌లో జరిగిన సమావేశంలో కొందరు ఆంధ్రా నేతలను బీఆర్‌ఎస్‌లోకి చేర్చుకున్న కేసీఆర్ ఇప్పటికే ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు సంబంధించి పలు హామీలు గుప్పించారు. బీఆర్‌ఎస్ జాతీయ రాజకీయాల్లోకి అదికారం లోకి వస్తే పోలవరం ప్రాజెక్టు పూర్తి వంటి వివాదాస్పద అంశాలను పరిష్కరిస్తామన్నారు. విశాఖ స్టీల్ ప్లాంట్ ప్రైవేటీకరణను అడ్డుకుంటామని హామీ ఇచ్చారు.
వైజాగ్ స్టీల్ ప్లాంట్‌ను ప్రైవేటీకరించాలని మోదీ భావిస్తున్నారు. ఆయన హయాంలో చేసినా మళ్లీ ప్రభుత్వ రంగంలోకి తీసుకొస్తాను.అతను ప్రైవేటీకరణను నమ్ముతాడు, నేను జాతీయీకరణను నమ్ముతాను,అని ఆయన అన్నారు. ఆయన ప్రతిష్టాత్మకమైన ప్రణాళికలను బీజేపీ తూట్లు పొడిచింది. తెలంగాణకు ఎన్నికైన ముఖ్యమంత్రిగా కేసీఆర్ తన పాత్రను కోల్పోతున్నారు. తాను భారత ప్రధాని కావాలని పగటి కలలు కంటున్నాడు అని బిజెపి అధికార ప్రతినిధి కె.కృష్ణసాగర్‌రావు అన్నారు.
తమ పార్టీ పేరును టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి బీఆర్‌ఎస్‌గా మార్చిన పది రోజుల తర్వాత జాతీయ కార్యవర్గ నిర్ణయాలను రూపుమాపడం విడ్డూరంగా ఉందన్నారు. కొత్తగా కాన్సెప్ట్ చేసిన పార్టీ ఇంకా బేబీ స్టెప్పులు వేయలేదని, సీఎం కేసీఆర్ ఇప్పటికే గంభీరమైన ప్రకటనలు చేస్తున్నారు అని ఆయన విమర్శించారు.
తెలంగాణలో కేసీఆర్ సుపరిపాలన లేదని అన్నారు.ప్రభుత్వంలో సమర్ధత పెంపొందించడానికి ఎటువంటి నిర్మాణం, వ్యవస్థలు ఏర్పాటు చేయనప్పుడు, తెలంగాణ మోడల్ ఎక్కడ ఉంది?అతను అడిగాడు. తెలంగాణ తీవ్ర ఆర్థిక గందరగోళంలో ఉందని, ఎక్సైజ్, ఇంధన విక్రయాల ఆదాయాలతోనే మనుగడ సాగిస్తోందని బీజేపీ నేత సూచించారు.
పెట్టుబడి ఉపసంహరణపై కేసీఆర్ చేసిన ప్రకటనలో పరిణతి చెందిన స్వేచ్ఛా ఆర్థిక వ్యవస్థలోవ్యాపారంలో ఉండటానికి ప్రభుత్వానికి ఎటువంటి వ్యాపారం లేదు అనే విధానపరమైన అవగాహన లేదని ఆయన అన్నారు.తన పార్టీకి ఓటు వేస్తే పెట్టుబడుల ఉపసంహరణ కంపెనీలను తిరిగి కొనుగోలు చేస్తానని కేసీఆర్ శపథం చేయడం విడ్డూరం. అతను పగటి కలలు కనడం మానేసి, తెలంగాణ ఆర్థిక పరిస్థితిని ట్రాక్‌లో ఉంచడంపై దృష్టి పెట్టాలి,అని రావు అన్నారు.

Previous articleఏపీని మోసం చేసింది తెలంగాణ నేతలే : పేర్ని నాని
Next articleతీన్మార్ మల్లన్నతో చేతులు కలిపిన టీడీపీ!