వైసిపి టిక్కెట్ రాని 40 మంది ఎమ్మెల్యేలలో ఆనం ఒకరా?

2024 సార్వత్రిక ఎన్నికలకు కనీసం 40 మంది సిట్టింగ్ ఎమ్మెల్యేలను వదులుకోవాలని ఏపీ ముఖ్యమంత్రి, అధికార వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి సంకల్పించారు. గత నాలుగు నెలల్లో ఆయన ఈ ఎమ్మెల్యేలకు తగిన సూచనలు చేశారు. గతంలో పార్టీ ఎమ్మెల్యేలు, జిల్లా శాఖ అధ్యక్షులు, ప్రాంతీయ సమన్వయకర్తలతో జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి రెండు దఫాలుగా సమావేశాలు నిర్వహించి పనితీరు సరిగా లేని కొందరు ఎమ్మెల్యేల పేర్లను ప్రస్తావించారు.
2022 మార్చిలో పార్టీ, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ప్రారంభించిన ఇంటింటికీ ప్రచారంలో పాల్గొనని కొంతమంది ఎమ్మెల్యేల పేర్లను కూడా ఆయన ప్రకటించారు. ప్రతి ఎమ్మెల్యే ప్రతి ఇంటిని సందర్శించి పొందాలని ముఖ్యమంత్రి కోరారు. ఈ కార్యక్రమంలో చాలా మంది ఎమ్మెల్యేలు చురుగ్గా పాల్గొంటుండగా, జగన్ మోహన్ రెడ్డి హెచ్చరించినప్పటికీ, ఈ ఎమ్మెల్యేలు ఆసక్తి కనబరచకపోవడం గమనించబడింది. పార్టీ అంతర్గత సమావేశాల్లో జగన్ మోహన్ రెడ్డి హెచ్చరించిన ఈ 40 మంది పని చేయని ఎమ్మెల్యేలలో మాజీ మంత్రి, ఎమ్మెల్యే ఆనం రామనారాయణ రెడ్డి కూడా ఒకరని చెబుతున్నారు.
ఇటీవల జరిగిన మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణలో రామనారాయణరెడ్డికి మంత్రివర్గంలో స్థానం లభించకపోవడంతో గత కొంత కాలంగా ఆయన నిష్క్రియంగా ఉన్నారు. 2019 సార్వత్రిక ఎన్నికల తర్వాత రామనారాయణరెడ్డికి వెంటనే మంత్రివర్గం బెర్త్ వస్తుందని ఆశించినప్పటికీ, ఆయనకు నిరాశే ఎదురైంది. తదుపరి పునర్విభజనలో తమకు స్థానం కల్పిస్తారని రామనారాయణరెడ్డితో పాటు కొందరు సీనియర్ నేతలు భావించారు.
అయితే అందులోనూ వారికి చోటు దక్కకపోవడంతో నిరాశే ఎదురైంది. పార్టీ అధిష్టానం ఎన్నిసార్లు హెచ్చరించినా రామనారాయణరెడ్డి ఇంటింటి ప్రచారంలో పెద్దగా పాల్గొనలేదు. అయితే, ఈ వారం, అతను తన సొంత నియోజకవర్గంలో రెండు సభలను ఉద్దేశించి ప్రసంగించాడు, అక్కడ అతను రాష్ట్ర ప్రభుత్వ వైఫల్యాలను విమర్శించారు. 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికలలోపు రామనారాయణ రెడ్డి ప్రతిపక్ష టీడీపీకి విధేయులుగా మారే అవకాశం ఉందని వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

Previous articleపవన్ దృష్టిని ఆకర్షించడంలో జోగయ్య సక్సెస్!
Next articleవీఆర్‌వో,విఆర్‌ఎ వ్యవస్థను రద్దు చేయాలని వైసిపి ఎమ్మెల్యే డిమాండ్ !