ఆలస్యంగా వచ్చే ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు జీతాల్లో కోతలు!

ఆఫీసులకు ఆలస్యంగా వచ్చే ఉద్యోగులందరికీ వేతనాల్లో కోత విధిస్తూ ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం తాజాగా ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. నిర్లక్ష్యానికి, సమయపాలన పాటించని ఉద్యోగులకు చెక్ పెట్టేందుకు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు అధికారులు తెలిపారు. ఆ ఉత్తర్వుల ప్రకారం కార్యాలయానికి 10 నిమిషాలు ఆలస్యంగా వచ్చే ఉద్యోగులందరికీ జీతంలో కోత విధిస్తారు.
తాజా ఉత్తర్వులపై ఉద్యోగ సంఘాలు తీవ్ర దిగ్భ్రాంతిని వ్యక్తం చేశాయి.ప్రభుత్వం ఇప్పటికే అన్ని కార్యాలయాల్లో బయోమెట్రిక్ విధానం స్థానంలో ఫేషియల్ రికగ్నిషన్ విధానాన్ని అమలు చేయడం ప్రారంభించిందని, ఇప్పుడు ఆలస్యంగా వచ్చేవారికి జీతాలు తగ్గించడం అంటే ఉద్యోగులను ఇబ్బంది పెట్టడమేనని యూనియన్ నాయకులు అన్నారు.
తమ సహోద్యోగుల్లో కొద్దిమంది ఎలాంటి సమయ వ్యవధి లేకుండా పని చేయవలసి వస్తోందని వారు వాదించారు. తమ సమస్యలను ఉన్నతాధికారుల దృష్టికి తీసుకెళ్లే యోచనలో ఉన్నామని, నిర్ణయాన్ని విరమించుకోవాలని కోరారు. వారి నుంచి స్పందన రాకపోతే ప్రభుత్వంలోని ఉన్నతాధికారులను ఆశ్రయించాలని ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు యోచిస్తున్నారు. ఫేషియల్ రికగ్నిషన్ అమలుపై పలువురు ఉద్యోగులు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. జీతం తగ్గింపు భావనను తాము ఎప్పటికీ అంగీకరించబోమని చెప్పారు.
అన్ని శాఖల్లో ఫేషియల్‌ రికగ్నిషన్‌ విధానాన్ని అమలు చేసే వరకు హాజరు రిజిస్టర్ల వినియోగం ఆచరణలో ఉండాలని ప్రభుత్వం సర్క్యులర్‌ను కూడా జారీ చేసింది.
హాజరు రిజిస్టర్లు ఉదయం 10.10 గంటల వరకు విభాగాధిపతి డెస్క్‌పై ఉండాలని సర్క్యులర్‌లో పేర్కొన్నారు. ఆయా శాఖల ఉద్యోగులు ఉదయం 10-10.10 గంటలలోపు రిజిస్టర్లలో సంతకం చేయాలి. ఉదయం 10.10 గంటల తర్వాత కార్యాలయానికి చేరుకునే ఉద్యోగులందరికీ జీతాల్లో కోత విధించాలని అంతర్గత సర్క్యులర్‌లలో పేర్కొంది.
వివిధ ప్రభుత్వ కార్యాలయాలు, సెక్రటేరియట్‌లకు ఉద్యోగులు ఆలస్యంగా రావడం వల్ల అధికారిక ప్రక్రియల్లో జాప్యం జరుగుతోందని, దీనిపై అనేక ఫిర్యాదులు అందాయని ప్రభుత్వం తెలిపింది. తొలుత ఆర్థిక శాఖలోని సీఎఫ్‌ఎంఎస్‌ విభాగంలో హాజరు నిబంధనలను కచ్చితంగా అమలు చేయాలని అధికారులు నిర్ణయించారు. అయితే ఈ విషయమై అధికారులతో చర్చలు జరిపి ఓ నిర్ధారణకు రావాలని ఉద్యోగులు కృతనిశ్చయంతో ఉన్నారు.

Previous articleలోకేష్ పాదయాత్రపై వైసీపీ నుంచి ఫస్ట్ రియాక్షన్!
Next articleరూట్ మార్చిన షర్మిల !