టీటీడీ బోర్డులో భారీ పునర్వ్యవస్థీకరణ?
టీటీడీ చైర్మన్‌గా జంగా?

కలియుగ దైవం వేంకటేశ్వరుని పవిత్ర పుణ్యక్షేత్రం నిర్వహిస్తున్న తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం(టీటీడీ) బోర్డులో చోటు దక్కించుకోవాలన్నది చాలా మందికి కల. ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి బాబాయి వైవీ సుబ్బారెడ్డికి బోర్డు చైర్మన్‌గా అవకాశం దక్కింది. వైవీ సుబ్బారెడ్డికి టీటీడీ చైర్మన్‌గా ఒక్కసారి కాదు రెండుసార్లు అవకాశం రావడం కారణం కావచ్చు.
ఇప్పుడు వింటున్నదేమిటంటే వైవీ సుబ్బారెడ్డి చైర్మన్‌గా కొనసాగే మూడ్‌లో లేరని, రాజకీయ రంగ ప్రవేశం చేయాలనుకుంటున్నారు. తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం ట్రస్ట్ బోర్డును పునర్వ్యవస్థీకరిం చాలని వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి నిర్ణయించినట్లు గత మీడియా, ప్రధాన స్రవంతి, సోషల్ మీడియాలో ఊహాగానాలు వినిపిస్తున్నాయి ప్రభుత్వ వర్గాల ద్వారానే లీక్ అయిన ఈ నివేదికల ప్రకారం, ప్రస్తుత టిటిడి ట్రస్ట్ బోర్డు ఛైర్మన్ సుబ్బారెడ్డి ఎన్నికల సంవత్సరంలో రాజకీయాలపై పూర్తి సమయం దృష్టి పెట్టాల్సి ఉన్నందున తనను పదవి నుండి తప్పించాలని ముఖ్యమంత్రిని అభ్యర్థించారు.
జూన్ 2021లో రెండేళ్లు తన మొదటి పదవీకాలం పూర్తయిన తర్వాత ఆగస్టు 2021లో టీటీడీ ట్రస్ట్ బోర్డు ఛైర్మన్‌గా మళ్లీ నామినేట్ చేయబడిన సుబ్బారెడ్డికి జూలై 2023 వరకు సమయం ఉంది, అయితే అతను నియమితులైనందున వీలైనంత త్వరగా పదవీ విరమణ చేయాలనుకుంటున్నాడు. ఆయన వినతిని జగన్ కూడా అంగీకరించినట్లు తెలుస్తోంది. ధర్మూర్మాసం పూర్తయిన తర్వాత జనవరి రెండో వారంలో ప్రస్తుతం ఉన్న బోర్డును రద్దు చేసి మళ్లీ బోర్డును ఏర్పాటు చేస్తానని హామీ ఇచ్చినట్లు సమాచారం.
అయితే,కొత్త ట్రస్ట్ బోర్డు ఛైర్మన్‌ను కనుగొనే కసరత్తు ఇప్పటికే ప్రారంభమైందని, పార్టీ నాయకుల పేర్లు కూడా పార్టీ వర్గాల్లో చర్చకు వస్తున్నాయని విశ్వసనీయ వర్గాలు తెలిపాయి. ఇదే విషయాన్ని ఆయన జగన్‌కు తెలియజేశారని, మీడియా కథనాల మేరకు ముఖ్యమంత్రి బోర్డును ఏర్పాటు చేయడానికి పేర్ల కోసం వెతకడం ప్రారంభించారని సమాచారం. టీటీడీ చైర్మన్‌గా వైవీ సుబ్బారెడ్డి స్థానంలో ముగ్గురి పేర్లు ప్రచారంలో ఉన్నాయి.
తిరుపతి ఎమ్మెల్యే భూమన కరుణాకర్ రెడ్డి, చంద్రగిరి ఎమ్మెల్యే చెవిరెడ్డి భాస్కర్ రెడ్డి,ఎమ్మెల్సీ జంగా కృష్ణమూర్తి అనే ముగ్గురి పేర్లను ఈ పదవికి పరిశీలిస్తున్నట్లు మీడియాలో వార్తలు వచ్చాయి. మరికొద్ది వారాల్లో బోర్డు పునర్వ్యవస్థీకరణ జరిగే అవకాశం ఉందని చెబుతున్నారు. ముగ్గురి అవకాశాలను పరిశీలిస్తే భూమన కరుణాకర్ రెడ్డికి ఆ పదవి కొత్తేమీ కాదని, ఉమ్మడి రాష్ట్రంలో వైఎస్ఆర్ అధికారంలో ఉన్న సమయంలో ఆయన టీటీడీ చైర్మన్‌గా పనిచేశారు. ముఖ్యమంత్రి సీనియారిటీకి వెళ్లి అనుభవం ఉన్న వ్యక్తికి పదవి ఇవ్వాలని భావిస్తే కరుణాకర్ రెడ్డికి ఆ పదవి దక్కే అవకాశం ఉంది.
శాసనసభ్యుడు వైఎస్ కుటుంబానికి, జగన్‌కు విధేయుడిగా ఉండడంతో చెవిరెడ్డి భాస్కర్‌రెడ్డికి కూడా ఆ పదవి దక్కే అవకాశం ఉంది. విధేయతను పరిగణనలోకి తీసుకుంటే, ఎమ్మెల్యే ఆలయ బోర్డు ఛైర్మన్‌గా పనిచేయడానికి అవకాశం పొందవచ్చు. జంగా కృష్ణ మూర్తి విషయానికొస్తే, రెడ్డియేతర వ్యక్తిని నియమిస్తే ఎమ్మెల్సీ అవకాశం దక్కుతుంది. నామినేటెడ్ పదవుల్లో రెడ్డి సామాజికవర్గానికే ప్రాధాన్యం ఇస్తున్నారని అధికార వైఎస్సార్‌సీపీ తీవ్ర విమర్శలను ఎదుర్కొంటోంది.
రెడ్డి సామాజికవర్గానికి అనేక పదవులు దక్కడంతో ఇది పాక్షికంగా నిజం.
ఆలయ బోర్డుల్లో కూడా అదే వర్గానికి ప్రాధాన్యం రావడంతో విమర్శలు తీవ్రమయ్యాయి. ప్రభుత్వం విమర్శలకు దూరంగా ఉండాలనుకుంటే, రెడ్డియేతర సభ్యుడు చైర్మన్‌గా పనిచేయడాన్ని మనం చూడవచ్చు.అయితే ఆ పదవిని వేరే రెడ్డికి ఇస్తే వివిధ వర్గాల నుంచి విమర్శలు వచ్చే అవకాశం ఉందని ముఖ్యమంత్రి ఆ పదవికి బీసీ నాయకుడిని ఇష్టపడవచ్చు. అలాంటప్పుడు పల్నాడు జిల్లా గురజాల నుంచి పార్టీ సీనియర్‌ ఎమ్మెల్సీ, విప్‌ జంగా కృష్ణమూర్తికి ఇవ్వవచ్చు.
గత సారి మాదిరిగానే టీటీడీ ట్రస్ట్ బోర్డుకు ప్రత్యేక ఆహ్వానితుల నియామకాన్ని కూడా ముఖ్యమంత్రి రద్దు చేసే అవకాశం ఉంది. భారీ సంఖ్యలో ప్రత్యేక ఆహ్వానితులతో జంబో ట్రస్ట్ బోర్డు ఏర్పాటు చేయడం తీవ్ర విమర్శలకు దారితీసింది.

Previous articleలోకేష్ తన పాదయాత్రతో యువతను ఆకర్షించగలడా?
Next articleఆ గట్టున వుంటారా..? ఈ గట్టున వుంటారా..?: అంబటి