లోకేష్ ‘యువ గళం’ టార్గెట్: 400 రోజుల్లో 4000 కి.మీ!

నారా లోకేష్ జనవరి 27,2023 నుండి తన ఏడాది పొడవునా పాదయాత్రను ప్రారంభించడానికి సిద్ధంగా ఉన్నారు.పాదయాత్రకు పేరు వచ్చింది. దానికి ‘యువ గళం’ అని పేరు పెట్టారు. ఈ పాదయాత్ర చిత్తూరు జిల్లా కుప్పం నుంచి ప్రారంభమవుతుంది. ఇది రాష్ట్రం అంత కవర్ చేస్తుంది. శ్రీకాకుళం జిల్లాలోని ఇచ్ఛాపురంలో ముగుస్తుంది.
400 రోజుల నాన్ స్టాప్ యాత్రలో 4000 కిలోమీటర్లు నడిచేలా లోకేష్ తన పాదయాత్రను రూపొందించారు. కుప్పం నుంచి ఇచ్ఛాపురం వరకు ప్రతి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో 4 నుంచి 5 రోజులు గడపాలని, ఆయన యాత్ర చేస్తున్న ప్రతి నియోజకవర్గంలో ఒక బహిరంగ సభ కూడా ప్లాన్ చేస్తున్నారు. ఈ యాత్రకు సంబంధించిన రూట్ మ్యాప్‌ను త్వరలోనే ప్రజలకు తెలియజేయనున్నారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజకీయాల్లో పాదయాత్రకు పెద్ద పాత్ర ఉంది.
ఇది వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డితో మొదలై, చంద్రబాబు నాయుడు,వైఎస్ జగన్ లు కూడా అనుసరించారు. ఇప్పుడు ఆ కోవలోకి నారా లోకేష్ కూడా చేరడంతో అందరి దృష్టి లోకేష్ పై పడింది. వైఎస్ఆర్, చంద్రబాబు నాయుడు, జగన్ లాగా లోకేశ్ పాదయాత్ర కూడా సక్సెస్ అవుతుందా అన్న ప్రశ్న అందరిలో, ముఖ్యంగా టీడీపీ నేతలలో మెదులుతోంది. ఇప్పటి వరకు సీఎం అభ్యర్థులు మాత్రమే పాదయాత్ర చేసి జనాలకు చేరువయ్యారు.
వివిధ రంగాల ప్రజలతో మమేకమై ప్రజాసమస్యలను దగ్గరుండి చూసిన నేతలు చివరకు ప్రజలకు చేరువయ్యారు.పాదయాత్రలో ఈ నేతలు చేసిన వాగ్దానాలకు పెద్దపీట వేశారు. వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి అయినా, చంద్రబాబు నాయుడు అయినా,వైఎస్ జగన్మోహన్ రెడ్డి అయినా ప్రజలకు వాగ్దానాలు చేశారు. లోకేష్ తన యాత్ర అంతటా ప్రత్యర్థి, సిఎం వైఎస్ జగన్‌ను లక్ష్యంగా చేసుకోవచ్చు, అయితే టిడిపి గెలిస్తే మంచి భవిష్యత్తు ఉంటుందనే వాగ్దానాన్ని కూడా అతను సమతుల్యం చేసుకోవాలి. మరి లోకేష్ పాదయాత్రలో ఏం జరుగుతుందో వేచి చూద్దాం.

Previous articleకేసీఆర్ లెక్క ఈసారి తారుమారైందా?
Next articleవై సి పి నుంచి తప్పించే అవకాశం ఉందని అనుమానిస్తున్న ఆనం?