కేసీఆర్ లెక్క ఈసారి తారుమారైందా?

మహేష్ బాబు అతడులో ఒక ప్రముఖ డైలాగ్ ఉంది: శివారెడ్డి చనిపోతే మీరు ముఖ్యమంత్రి అవుతారు. శివరెడ్డిని చంపితే క్రిమినల్ అవుతారు. మీరు ఈ చిన్న లాజిక్‌ని ఎలా మిస్ చేసుకున్నారు? విలన్ తప్పు చేస్తే ట్రాప్ అవుతానని ఓ సీబీఐ ఆఫీసర్ ఈ డైలాగ్ చెప్పాడు. ఏదో ఒక లక్ష్యం పెట్టుకోవడంలో తప్పు లేదు. కానీ మితిమీరిన ఆత్మవిశ్వాసం చాలా సమస్యలను తెస్తుంది.
చాలా సుపీరియారిటీ కాంప్లెక్స్ కలిగి ఉండటం తప్పు అడుగు వేయడంలో మొదటి పెద్ద అడుగు. తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌కు ఎంత మేధావి అనేది ప్రత్యేకంగా చెప్పాల్సిన పనిలేదు. తన రాజకీయ ప్రత్యర్థులను ఎలా మాయ చేసి ఇబ్బందులకు గురి చేస్తారో ప్రత్యర్థులు కూడా ఆశ్చర్యపోతున్నారు.కేసీఆర్ లెక్క తప్పదని ఆయన మద్దతుదారులు తరచూ చెబుతుంటారు.
ఐఏఎస్‌లు, ఐపీఎస్‌లు కూడా ముఖ్యమంత్రిని ఎలా ప్లాన్‌ చేస్తారంటూ ప్రశంసల వర్షం కురిపించడం గురించి గొప్పగా మాట్లాడుకుంటున్నారు. ఇంతకుముందు పనిచేసిన ముఖ్యమంత్రుల గురించి చెబుతూ, అధికారులు ఆయనకు చాలా రేట్ చేస్తారు.కానీ అదే కేసీఆర్ లెక్క తప్పడంతో ఇది తలకిందులైంది. ఆరోపించిన ఎమ్మెల్యేల వ్యవహారంలో కేసీఆర్ చూపిన హడావుడి ఆయనను అనేక ఇబ్బందులకు గురి చేసిందని, ఆయన ఊహించిన దానికంటే భిన్నంగా వ్యవహారం వెళ్లిందని పరిశీలకులు అంటున్నారు.
ఈ విషయంలో భారతీయ జనతా పార్టీని తప్పుబట్టిన సీఎం కేసీఆర్ ఎమ్మెల్యేలను కొనుగోలు ప్రయత్నాల వెనుక ఆ పార్టీ హస్తం ఉందని ఆరోపించారు. ఇందుకు సంబంధించిన ఆధారాలను కూడా ఆయన సమర్పించారు. ఇదే విషయాన్ని హైకోర్టు, సుప్రీంకోర్టులకు కూడా పంపింది. అయితే ఈ కేసులో కేసీఆర్ కీలక అంశం మిస్సయ్యారు. ఏదైనా జరిగితే సమాచారం, ఆధారాలు సేకరించడం దర్యాప్తు సంస్థల పని. అందుకు భిన్నంగా ఒక ముఖ్యమంత్రి ఫోన్ కాల్స్, ఆడియో టేపుల వంటి సమాచారాన్ని సేకరించారు.
అతడు సినిమాలో లాగా శివారెడ్డి చనిపోతే బాజిరెడ్డికి ముఖ్యమంత్రి అయ్యే ఛాన్స్ ఉంటుంది.శివారెడ్డిని చంపితే అతడు క్రిమినల్ అవుతాడు.నేరస్తులు శిక్ష నుండి తప్పించుకోలేరు. కేసీఆర్ చిన్నపాటి లెక్క తప్పారని, ఎలాంటి తప్పులు చేయకూడదని అంటున్నారు పరిశీలకులు.కేంద్ర ఏజెన్సీలు దాఖలు చేయాల్సిన నివేదికను ముఖ్యమంత్రి ఎలా దాఖలు చేస్తారనే దానిపై అనేక అభ్యంతరాలు వ్యక్తమయ్యాయి.
సాధారణంగా ఏ విషయంలోనూ ఇలాంటి తప్పుడు లెక్కలు వేయని కేసీఆర్ తప్పు చేసేలా ఓవర్ కాన్ఫిడెన్స్ పురికొల్పి ఉండొచ్చని పరిశీలకులు అంటున్నారు. థింక్ ట్యాంకర్లుగా పనిచేసే వ్యక్తులు కూడా ఇందులో పాత్ర పోషించారని ఆరోపించారు. పొరపాటు ఇప్పటికే జరిగింది, దీని నుంచి కేసీఆర్ పాఠాలు నేర్చుకుని వచ్చేసారి జాగ్రత్తగా ఉండేలా చూసుకోవాలని పరిశీలకులు అంటున్నారు.

Previous articleవైసీపీపై ప్రతిపక్షాలు ఏం చెప్పాలనుకుంటున్నాయో.. ఆ పార్టీ ఎమ్మెల్యే మాటల్లోనే చెప్పారు !
Next articleలోకేష్ ‘యువ గళం’ టార్గెట్: 400 రోజుల్లో 4000 కి.మీ!