వలసదారులకు ఓటు వేయడానికి ఎన్నికల సంఘం ఆలోచన!

భారతదేశంలో ఒక పెద్ద ఆయుధం ఓటు శక్తి. ఒక నిర్దిష్ట వయస్సు వచ్చిన తర్వాత వారికి నచ్చిన పోటీకి ఓటు వేయడానికి ఇది భారత రాజ్యాంగం ద్వారా మంజూరు చేయబడిన అధికారం. ఓటు హక్కు పొందడానికి ప్రస్తుతం ఉన్న వయస్సు 18 సంవత్సరాలు.
ఓటు హక్కు ప్రతి ఒక్కరికీ ఇవ్వబడినప్పటికీ, ఓటర్లు విద్య లేదా ఉద్యోగం లేదా ఇతర ప్రయోజనాల కోసం ఇతర ప్రాంతాలకు వెళ్లినట్లయితే వారి హక్కును వినియోగించుకోవడం చాలా కష్టమైన పని. దాన్ని వినియోగించుకోవాలంటే ఓటు ఉన్న ప్రాంతాలకు వెళ్లాల్సిందే.
ఇప్పుడు ఎన్నికల సంఘం ఓటర్లు రిమోట్‌లో ఓటు వేయడానికి వీలు కల్పించే ఆలోచనను ప్రారంభించింది. వారు భారతదేశంలో ఎక్కడైనా ఓటు వేయవచ్చు,వారి ఓట్లు లెక్కించబడతాయి. ఇప్పుడు ఓట్లను నమోదు చేయడం, వాటిని లెక్కించడం సులభం.కేవలం 67.4 శాతం మంది ఓటర్లు మాత్రమే తమ ఓటు హక్కు వినియోగించుకున్నారని, మిగిలిన వారు వివిధ కారణాల వల్ల ఓట్లు వేయలేకపోయారని, దీనిని పరిష్కరించాల్సిన అవసరం ఉందని ఎన్నికల సంఘం పేర్కొంది.అంతర్గత వలసలు దీని వెనుక ఉన్న ప్రధాన కారణాలలో ఒకటని ఎన్నికల సంఘం కూడా పేర్కొంది.
దీనిని పరిష్కరించడానికి ఎన్నికల సంఘం 72 నియోజకవర్గాల వరకు ఓట్లను ఆమోదించే యంత్రాన్ని తయారు చేసింది. ఓటు వేసే వ్యక్తి ఆధారంగా ఎంపికలు మార్చబడతాయి, తద్వారా వలసదారులు తమ ఓట్లను కోల్పోరు.రాజకీయ పార్టీలకు పంపిన లేఖలో, ఎన్నికల సంఘం కొత్త మార్పును ఉనికిలోకి తీసుకురావడానికి చేయవలసిన అన్ని అంశాలు, మార్పులను ప్రస్తావించింది.కొత్త ఈవీఎం మనకు తెలియనందున, రాజకీయ పార్టీలను భారత ఎన్నికల సంఘం ప్రదర్శన సెషన్‌కు ఆహ్వానించింది. సెషన్‌లో కొత్త ఈవీఎంలపై రాజకీయ పార్టీలకు అవగాహన కల్పించనున్నారు.

Previous articleఏపీ అప్పులపై మాట్లాడే వారిని చెప్పులతో కొట్టండి: దాడిశెట్టి రాజా!
Next articleలోకేష్ పాదయాత్రపై వైసీపీ నుంచి ఫస్ట్ రియాక్షన్!