లోకేష్ తన పాదయాత్రతో యువతను ఆకర్షించగలడా?

చిత్తూరు జిల్లా కుప్పం నుంచి శ్రీకాకుళం జిల్లా ఇచ్చాపురం వరకు 400 రోజుల వ్యవధిలో 4 వేల కిలోమీటర్ల మేర మారథాన్‌ పాదయాత్ర చేపట్టే కార్యక్రమాన్ని టీడీపీ ప్రధాన కార్యదర్శి, పార్టీ అధ్యక్షుడు చంద్రబాబు నాయుడు తనయుడు నారా లోకేశ్‌ బుధవారం ఆవిష్కరించారు.
యువతను ఆకర్షించడమే కాకుండా ఎజెండా నిర్దేశించే ప్రక్రియలో వారిని చైతన్యవంతం చేయడమే తన పాదయాత్ర లక్ష్యం అని లోకేష్ ప్రకటించారు.
ఆయన తన పాదయాత్రకు “యువ గళం” (యువత వాయిస్) అని పేరు పెట్టారు మరియు రాష్ట్రం ఎదుర్కొంటున్న వివిధ సమస్యలపై తమ అభిప్రాయాలను తెలియజేయాలని రాష్ట్ర యువతను కోరారు. యువతతో పాటు మరికొందరు ఏకతాటిపైకి రావడానికి, మాట్లాడేందుకు, అర్హులకు పోరాడేందుకు పాదయాత్ర వేదికగా నిలుస్తుందన్నారు. రాష్ట్రంలో వెనుకబడిన అభివృద్ధి,పెట్టుబడుల కొరత కారణంగా రాష్ట్రంలో యువత భవిష్యత్తు అడ్డదారిలో ఉందని అన్నారు.
రాష్ట్ర జనాభాలో యువత దాదాపు 50% ఉన్నారని, అయితే రాష్ట్రంలో కేవలం 12% మాత్రమే ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారని, అయితే డ్రగ్స్, మద్యం దుర్వినియోగం, నేరాల రేటు విషయంలో మాత్రం రాష్ట్రం నిస్సందేహంగా ముందుందని లోకేష్ అన్నారు. తన పాదయాత్ర యువత కేంద్రీకృత ఎజెండాను ప్రతిపాదిస్తానని చెప్పారు. “ప్రజలు 96862 96862కు మిస్డ్ కాల్ ఇవ్వడం ద్వారా లేదా YuvaGalam.comలో సైన్ అప్ చేయడం ద్వారా యాత్రలో పాల్గొనవచ్చు” అని ఆయన చెప్పారు. ఇంతవరకు అంతా బాగనే ఉంది. అయితే యూత్‌ని ఆకర్షించే సత్తా లోకేష్‌కు ఉందా అని ఆశ్చర్యపోతున్నారు .
చంద్రబాబు నాయుడు వారసుడు లోకేష్ ప్లాన్ చేసిన పాదయాత్ర తనకే కాదు పార్టీకి కూడా కీలకం. పాదయాత్ర విజయంపైనే పార్టీ భవిష్యత్తు ఆధారపడి ఉంది. ‘ప్రజలతో సంబంధాన్ని పునరుద్దరించేందుకు’ లోకేశ్ పాదయాత్ర దోహదపడుతుందన్న నమ్మకంతో టీడీపీ క్యాడర్ లోకేశ్ పాదయాత్రపై ఆశలు పెట్టుకుంది. ఇంకా, పాదయాత్ర లోకేష్‌కు అగ్నిపరీక్ష కూడా ఎందుకంటే ఇది అతని సామర్థ్యాన్ని అంచనా వేయడానికి సహాయపడుతుంది. ఆయనకు అవగాహన, రాజకీయ చతురత లేదన్న విమర్శల నేపథ్యంలో లోకేష్ కు పాదయాత్ర అగ్నిపరీక్షగా మారింది.
పాదయాత్రలో లోకేష్ 400 రోజుల్లో 4 వేల కి.మీ. లోకేష్ మరియు ఆయన బృందం ఇప్పటికే ‘యువ గళం’ పేరుతో పాదయాత్రకు ప్రచార సామగ్రిని సిద్ధం చేసింది, పార్టీ స్ఫూర్తిని ప్రజల్లోకి వ్యూహాత్మకంగా తీసుకువెళుతుంది. మాజీ సీఎం వై.ఎస్ తెలుగు రాష్ట్రాల్లో పాదయాత్ర సంప్రదాయాన్ని రాజశేఖరరెడ్డి ప్రవేశపెట్టారు. ప్రజాప్రస్థానం ప్రజాప్రతినిధిగా అవసరమైన పనులు చేస్తానన్న ఆయన మాటలను నమ్మి ఆయనను అధికారంలోకి తెచ్చారు. ఆ తర్వాత చంద్రబాబు నాయుడు కూడా పాదయాత్ర చేసి అధికారంలోకి వచ్చారు.
ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి చేపట్టిన పాదయాత్ర కూడా రాజకీయాల్లో తిరుగులేని విజయాన్ని నమోదు చేసేందుకు దోహదపడింది.ఇప్పుడు లోకేష్ చేస్తున్న పాదయాత్ర టీడీపీ, చంద్రబాబు నాయుడు కొడుకు భవిష్యత్తును తేల్చనుంది. వచ్చే ఎన్నికల్లో టీడీపీ అధికారంలోకి వస్తే ఆయనే ముఖ్యమంత్రి అవుతారు. లేదంటే ఆయన రాజకీయ భవితవ్యం అనిశ్చితంగానే ఉంటుంది.పాదయాత్ర ద్వారా పార్టీ క్యాడర్‌లో నూతనోత్తేజం నింపాలని, పార్టీకి కొత్త ఊపిరి పోయాలని లోకేష్ భావిస్తున్నారు.
అయితే టీడీపీ నేతలకు పాదయాత్ర అంత తేలికైన విషయం కాదు.
ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో లోకేష్ పాదయాత్ర ప్రజలతో పాటు రాజకీయ పరిశీలకుల దృష్టిని కూడా ఆకర్షిస్తోంది.లోకేష్ తన ప్రసంగాలను ప్రత్యర్థి పార్టీలు విమర్శనాత్మకంగా చూస్తారు కాబట్టి జాగ్రత్తగా ఉండాలి. తనని తాను మోస్తూ ప్రజలతో మమేకమవుతాడు అనే దానిపై సర్వత్రా ఆసక్తి నెలకొంది. మరి లోకేశ్ ప్రజలను ఎలా మెప్పించి టీడీపీకి పట్టం కడతారో చూడాలి.

Previous articleమోడీ మద్దతు కోరిన జగన్ ?
Next articleటీటీడీ బోర్డులో భారీ పునర్వ్యవస్థీకరణ?
టీటీడీ చైర్మన్‌గా జంగా?