తుని టీడీపీలో అన్నదమ్ముల పోరు?

తుని టీడీపీలో అన్నదమ్ముల మధ్య పోరు జరుగుతుందా? ఇది 2024లో జరగనున్న ఎన్నికల్లో నియోజకవర్గంలో పార్టీ అవకాశాలపై ప్రభావం చూపుతుందా? మరి మాజీ ఆర్థిక మంత్రి యనమల రామకృష్ణుడు ఆధిపత్యంపై తమ్ముడు యనమల కృష్ణుడు పోరాడతాడా?
యనమల రామకృష్ణుడు తుని నుంచి 6 సార్లు ఎమ్మెల్యేగా గెలిచి రికార్డు సృష్టించారు.1952 నుంచి 1983 వరకు అవిచ్ఛిన్నంగా కొనసాగిన తుని రాజకుటుంబాన్ని ఆయన ఓడించారు.
చంద్రబాబు నాయుడుకు అత్యంత సన్నిహితుడిగా ఉంటూ టీడీపీలో రెండో స్థానంలో నిలిచారు.ఆయన అన్ని విజయాల్లోనూ సీనియర్ యనమల సోదరుడు యనమల కృష్ణుడు కీలక పాత్ర పోషించారు. 2009లో యనమల రామకృష్ణుడు రాజా అశోక్‌బాబు చేతిలో ఓడిపోయారు. అప్పటి నుంచి యనమల రామకృష్ణుడు ప్రత్యక్ష ఎన్నికల్లో పోటీ చేయలేదు. ఎమ్మెల్సీ అయ్యి మంత్రి అయ్యారు.కృష్ణుడు 2014, 2019లో తుని నుంచి పోటీ చేసి రెండుసార్లు వైఎస్సార్‌సీపీ చేతిలో ఓడిపోయారు. అయితే 2024లో పార్టీ అభ్యర్థిగా తన కూతురు దివ్య పోటీ చేస్తారని యనమల ఇటీవల పార్టీ సమావేశంలో ప్రకటించడంతో విబేధాలు తారాస్థాయికి చేరుకున్నాయి.
దీంతో యనమల కృష్ణుడు మద్దతుదారులు తిరుగుబాటు బావుటా ఎగురవేయడంతో పార్టీలో కలకలం రేగింది. కృష్ణుడుకు మరోసారి పోటీ చేసే అవకాశం ఇవ్వాలని ఆయన మద్దతుదారులు డిమాండ్ చేస్తున్నారు. యనమల దివ్యకు పార్టీ టిక్కెట్‌ ఇస్తే మద్దతివ్వబోమని నినాదాలు చేశారు. కృష్ణుడు కూడా దివ్యకు టిక్కెట్టు ఇవ్వాలని సోదరుడు యోచిస్తున్నాడని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసినట్లు సన్నిహిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి. ఇదే తంతు కొనసాగితే తునిలో టీడీపీ ఇరకాటంలో పడినట్లే.

Previous articleకాపు రిజర్వేషన్ డిమాండ్ కోసం మాజీ మంత్రి దీక్ష !
Next articleమోడీ మద్దతు కోరిన జగన్ ?