జనసేన పరిమిత స్థానాల్లో పోటీ చేస్తుందా?

2024 ఎన్నికల్లో వైసీపీ ఒంటరిగా బరిలోకి దిగే అవకాశం ఉండగా, టీడీపీ, జనసేన పొత్తు పెట్టుకోవాలని యోచిస్తున్నాయి. అధికార వ్యతిరేక ఓట్లను చీల్చే ఆలోచనలో పవన్ లేరని, అందుకే ఆయన కచ్చితంగా ఎన్నికల పొత్తుకే మొగ్గు చూపుతారన్నారు. పవన్ ప్రస్తుతం బీజేపీతో పొత్తులో ఉన్నారు. సీట్ల పంపకాల విషయంలో బీజేపీ నుంచి ఎలాంటి ప్రతిపాదనలు లేకపోయినా పవన్, టీడీపీ అధినేత ఓ అంచనాకు వచ్చారు. చంద్రబాబు, పవన్‌లు విజయవాడలో భేటీ అయినప్పుడు కూడా ఇదే విషయంపై చర్చలు జరిగినట్లు సమాచారం.
జనసేనకు 30 అసెంబ్లీ సీట్లు కేటాయించేందుకు చంద్రబాబు అంగీకరించారని, అయితే పవన్ పార్టీ నిర్దిష్ట నియోజకవర్గాలను పట్టుబట్టినట్లయితే, టీడీపీ కేవలం 20 సీట్లు మాత్రమే ఇవ్వవచ్చని అంతర్గత వర్గాలు చెబుతున్నాయి. 20 సీట్లతో పవన్‌కు నమ్మకం ఉందని, వాటిపై పని చేయాలని ఆయన పార్టీకి సూచించినట్లు సమాచారం. అధినేత సూచనలతో జనసేన 10 నుంచి 12 అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాల్లో ఎన్నికల పనులను ప్రారంభించింది. ఈ చోట్ల టీడీపీ చాలా యాక్టివ్‌గా ఉన్నప్పటికీ క్యాడర్ మాత్రం పక్కకు తప్పుకుంది.
రాయలసీమ ప్రాంతం కంటే ఉత్తరాంధ్రకే జనసేన ప్రాధాన్యత ఇస్తోందని రాజకీయ విశ్లేషకుల నుంచి వినిపిస్తోంది. ఉమ్మడి వైఎస్సార్ జిల్లాలో జనసేన కనీసం మూడు స్థానాలపై కన్నేసింది. రుషికొండ పై జనసేన చాలా దూకుడుగా వ్యవహరిస్తూ తన వ్యూహాలను పన్నుతోంది.
తూర్పు, పశ్చిమ గోదావరి జిల్లాల్లో, జనసేన రెండు ఎస్సీ సెగ్మెంట్లను కోరుతోంది మరియు విజయవాడ నగరంలో ఒక సీటు, గుంటూరు జిల్లాలో మరో మూడు సీట్లు అడుగుతోంది. కన్నా లక్ష్మీనారాయణ జనసేనలో చేరితే గుంటూరు నగరాన్ని కేటాయించాలని, నాదెళ్ల మనోహర్‌కు తెనాలి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాన్ని కేటాయించాలని పార్టీ భావిస్తోంది. నీటిపారుదల శాఖ మంత్రి అంబటి రాంబాబుకి జనసేన కూడా షాక్ ఇవ్వాలనుకుంటోంది. సత్తెనపల్లి నుంచి అంబటిని ఓడించేందుకు పవన్‌ పావులు కదుపుతున్నారు .
జనసేనకు 30 సీట్లు కేటాయించడంలో టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడుకు ఎలాంటి ఇబ్బంది లేదని, పైగా ఆ సెగ్మెంట్లలో తమ పార్టీ గెలుపు అవకాశాలపై ఆయనకు అవగాహన ఉంది. అలాగే తిరుపతి సీటును త్యాగం చేయాలని చంద్రబాబు నిర్ణయించుకున్నారు. బలిజ సామాజికవర్గం మద్దతుతో జనసేన విజయం సాధిస్తుందని ధీమాగా ఉంది. అనంతపురం, కడప జిల్లాల్లో జనసేన రాజకీయ వ్యవహారాల కమిటీ పోటీ చేసేందుకు సిద్ధంగా ఉన్న నియోజకవర్గాలను పరిశీలిస్తోంది.

Previous article2024 ఎన్నికల్లో ఓడిపోతే జగన్ అమరావతిలోనే ఉంటారా?
Next articleకాపు రిజర్వేషన్ డిమాండ్ కోసం మాజీ మంత్రి దీక్ష !