కాపు రిజర్వేషన్ డిమాండ్ కోసం మాజీ మంత్రి దీక్ష !

కాపులకు రిజర్వేషన్లు కల్పించాలనే డిమాండ్‌తో తాను దీక్ష చేపడతానని ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రికి ఓ ప్రముఖ రాజకీయ నాయకుడు అల్టిమేటం ఇవ్వడంతో కాపు రిజర్వేషన్ల డిమాండ్ మళ్లీ వార్తల్లోకి వచ్చింది. గతంలో ఎమ్మెల్యేగా, క్యాబినెట్ మంత్రిగా పనిచేసిన రాజకీయ నాయకుడు చేగొండి వెంకట హరిరామ జోగయ్య ఈ నెల 31లోగా రిజర్వేషన్లపై నిర్ణయం తీసుకోవాలని, లేనిపక్షంలో జనవరి 2 నుంచి నిరాహార దీక్షకు దిగుతానని వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డికి డెడ్‌లైన్‌ ఇచ్చినట్లు సమాచారం.
రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఒక సామాజికవర్గానికి కోటా ఇవ్వవచ్చని,దానికి కేంద్రం అనుమతి అవసరం లేదని పార్లమెంట్‌లో కేంద్రప్రభుత్వం చెప్పడంతో కాపు నేతలు రిజర్వేషన్లపై మాట్లాడుతున్నారు. బీజేపీ ఎంపీ జీవీఎల్ నరసింహారావు అడిగిన ప్రశ్నకు సామాజిక న్యాయం, సాధికారత శాఖ మంత్రి ప్రతిమా భూమిక్ సమాధానమిచ్చారు.
బంతి ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వ కోర్టులో ఉందని, దీనిపై కాల్ తీసుకునే అధికారం ప్రభుత్వానికి ఉందని కేంద్ర కేబినెట్ మంత్రి వ్యాఖ్యలు స్పష్టం చేశాయి.
ఇంత జరుగుతున్నా అధికార వైసీపీలోని కాపు నేతలు మాత్రం డిమాండ్‌పై గళం విప్పడంలో విఫలమయ్యారు. హరిరామ జోగయ్య ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వానికి డెడ్‌లైన్ విధించారు. రిజర్వేషన్లపై నిర్ణయం తిసుకోవాలని, లేనిపక్షంలో తాను నిరసనకు దిగుతానని అన్నారు.
మాజీ మంత్రి నిరసనకు కూర్చుంటే, కొంతమంది కాపు నాయకులు ఆయనకు మద్దతు ఇస్తారని, అతనితో పాటు కూర్చుంటారని మనం ఆశించవచ్చు.ఈ నిరసనకు జనసేన మద్దతు ఇవ్వవచ్చు. తెలుగుదేశం పార్టీ కూడా మద్దతు ఇస్తుంది, ఎందుకంటే ఎన్నికల్లో ఎలాగైనా గెలవాలని కోరుకుంటున్నారు.
చేగొండి వెంకట హరిరామ జోగయ్య దృఢ స్వభావానికి ప్రసిద్ధి. వంగవీటి మోహన రంగా హత్య తర్వాత తెలుగుదేశం పార్టీకి దూరమయ్యారు. పార్టీని వీడవద్దని పార్టీ అధిష్టానం కోరినప్పటికీ ఆయన తన అభిప్రాయానికి కట్టుబడి పార్టీకి, కార్యకలాపాలకు దూరంగా ఉన్నారు. కాపులకు రిజర్వేషన్లు కల్పించాలనే డిమాండ్‌పై ప్రభుత్వం బహిరంగ ప్రకటన చేస్తే తప్ప హరిరామ జోగయ్య వెనుకడుగు వేయరని మనం ఆశించవచ్చు.

Previous articleజనసేన పరిమిత స్థానాల్లో పోటీ చేస్తుందా?
Next articleతుని టీడీపీలో అన్నదమ్ముల పోరు?