గుజరాత్‌లో నిర్మించనున్న ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఎత్తైన కృష్ణుడి విగ్రహం!

భారతదేశం ఒక ఆధ్యాత్మిక భూమి, దేశం అనేక ప్రసిద్ధ, చారిత్రాత్మక మతపరమైన ప్రదేశాలకు నిలయం. దాదాపు ప్రతి రాష్ట్రంలో ఇటువంటి ఆకర్షణలు ఉన్నాయి, పర్యాటకం పెద్ద ఆదాయాన్ని అందించే ప్రాంతాలలో ఒకటి, ఇతర దేశాల నుండి వచ్చే ప్రజలు అలాంటి ప్రదేశాలను అన్వేషిస్తారు. మరొక ఆకర్షణగా,ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఎత్తైన కృష్ణుడి విగ్రహం భారతదేశానికి రానుంది, భారతీయ జనతా పార్టీ అధికారంలో ఉన్న గుజరాత్ ప్రకటించింది. విగ్రహం ఏర్పాటు పనులు దశలవారీగా పూర్తి చేసి వచ్చే ఏడాది తొలి విడత పనులు ప్రారంభిస్తామన్నారు.
‘దేవభూమి ద్వారకా కారిడార్’లో భాగంగా ద్వారకా పట్టణంలో రాష్ట్రాన్ని ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు రాష్ట్ర ఆరోగ్య మంత్రి నివేదించారు. విగ్రహంతో పాటు,3డి ఇమ్మర్సివ్ ఎక్స్‌పీరియన్స్ జోన్, షిర్మాద్ భగవద్గీత ఎక్స్‌పీరియన్స్ జోన్ వంటి ఇతర సౌకర్యాలు ఉన్నాయి. ‘దేవభూమి ద్వారకా కారిడార్’ పశ్చిమ భారతదేశంలో అతిపెద్ద మతపరమైన కేంద్రంగా అభివృద్ధి చేయబడుతుందని చెప్పబడింది. తొలి దశలో చారిత్రక ద్వారక నగరాన్ని భక్తులు తిలకించేందుకు వీలుగా అధికారులు గ్యాలరీని కూడా ఏర్పాటు చేయనున్నారు. సమాచారం ప్రకారం, ‘దేవభూమి ద్వారకా కారిడార్’ మొదటి దశ పనులు వచ్చే ఏడాది సెప్టెంబర్‌లో ప్రారంభించే అవకాశం ఉంది. దశలవారీగా ప్రాజెక్టును పూర్తి చేయనున్నారు.
ద్వారక ఇప్పటికే గుజరాత్‌లో పెద్ద ఆకర్షణగా ఉంది, ఎందుకంటే ఇది శ్రీకృష్ణుడికి అంకితం చేయబడిన నాలుగు ఆలయాలలో ఒకటి. చార్ధామ్ అనే నాలుగు దేవాలయాలను ఆదిశంకరాచార్యులు ప్రారంభించారు. నాలుగు దేవాలయాలు దేశంలోని నాలుగు మూలల్లో ఉన్నాయి. హిందూ విశ్వాసాల ప్రకారం, శ్రీకృష్ణుడు ద్వారకను తన రాజ్యంగా చేసుకుని రాజ్యాన్ని పాలించాడు.దీనిని చూసిన ప్రభుత్వం ఆలయానికి మరిన్ని ఆకర్షణలను జోడించాలని నిర్ణయించి ఉండవచ్చు.
పర్యాటకాన్ని పెంచేందుకు ప్రభుత్వాలు ప్రసిద్ధ, చారిత్రక ఆలయాలపై దృష్టి సారిస్తున్నాయి.గుజరాత్‌లోని అయోధ్యలో భవ్య రామ మందిరాన్ని నిర్మిస్తున్నారు. ఈ ఆలయం రెండేళ్లలో పూర్తవుతుందని భావిస్తున్నారు. తెలంగాణ రాష్ట్రానికి తిరిగి వచ్చిన తర్వాత, చారిత్రక యాదగిరిగుట్ట ఆలయాన్ని పునరుద్ధరించడానికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పెద్ద మొత్తంలో ఖర్చు చేసింది. ప్రసిద్ధ శ్రీ లక్ష్మీ నరసింహ స్వామి ఆలయానికి ఇప్పుడు మంచి ఆదాయం వస్తోంది.

Previous articleరైతు భరోసా కేంద్రాలను తరగతి గదులుగా మార్చండి: జగన్ ప్రభుత్వానికి హైకోర్టు !
Next articleరేవంత్ వర్సెస్ సీనియర్స్.. సెల్ఫ్ గోల్స్ చేసుకున్నారా!