‘గృహ సారధుల’ పై జగన్‌ ఆసక్తి చూపడం లేదా?

ముఖ్యమంత్రి వై.ఎస్. రాష్ట్రంలోని మొత్తం 175 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో విజయం సాధించాలని జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఉవ్విళ్లూరుతున్నారు. అన్ని ప్రభుత్వ పథకాల లబ్ధిదారులు తనకే ఓటు వేస్తే వైసీపీ అన్ని స్థానాల్లో విజయం సాధిస్తుందని అభిప్రాయపడ్డారు.ప్రభుత్వ లబ్ధిదారులందరిపై నిఘా ఉంచి ఎన్నికల సమయంలో వారి ఓట్లన్నీ వైసీపీ కిట్టీకే పడేలా చూసేందుకు జగన్ యాక్షన్ ప్లాన్ రూపొందించారు.
అందులో భాగంగా ఓటర్లను ప్రభావితం చేసేందుకు 2.6 లక్షల మంది గ్రామ/వార్డు వాలంటీర్లను నియమించారు. అయితే, గ్రామ/వార్డు వాలంటీర్లకు ఎన్నికల విధులను అప్పగించరాదని భారత ఎన్నికల సంఘం ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ఈ ఆదేశాలతో ఉలిక్కిపడిన జగన్ మోహన్ రెడ్డి గృహ వాలంటీర్ సిస్టమ్‌ను ప్రవేశపెట్టాలని, దాని కోసం ‘గృహ సారధులు’ని నియమించాలని నిర్ణయించుకున్నారు.15 వేల గ్రామాల్లో 5.20 లక్షల మందిని ‘గృహ సారధి’లుగా నియమించాలని సీఎం నిర్ణయించినట్లు సమాచారం.
ప్రతి 50 ఇళ్ల వివరాలను పరిశీలించేందుకు ఇద్దరు ‘గృహ సారధి’లను అప్పగిస్తారు. ప్రతి సెక్రటేరియట్ పరిధిలో ముగ్గురు కన్వీనర్లు ఉంటారు. కన్వీనర్ల నియామకం రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చనీయాంశంగా మారింది. ప్రతి సచివాలయానికి ఎమ్మెల్యే వర్గం, ఆయన ప్రత్యర్థి సూచించిన పేర్లతో జాబితా సిద్ధం చేశారు. మూడో కన్వీనర్‌ నియామకం ఎవరిని నిర్ణయిస్తుందనే విషయంపై గందరగోళం నెలకొంది.
ఇంకా, గ్రామ/వార్డు వాలంటీర్లు ఇప్పటికే అన్ని బాధ్యతలను నిర్వర్తిస్తున్నందున వారు ఏ విధులు నిర్వర్తించాలనే దానిపై సందేహాలు ఉన్నందున ప్రజలు ‘గృహ సారధి’లుగా నియమించబడటానికి ఆసక్తి చూపడం లేదని నివేదికలు ఉన్నాయి. గృహ సారధిల నియామకానికి జగన్ క్రిస్మస్ డెడ్ లైన్ పెట్టినట్లు సమాచారం. గృహ వాలంటీర్ వ్యవస్థ భావనను సీఎం విరమించుకున్నారా? లేదా? మరికొంత సమయం తీసుకుంటారా వేచి చూడాలి.

Previous articleకేసీఆర్‌కు‘రిటర్న్ గిఫ్ట్’ఇవ్వనున్నచంద్రబాబు?
Next articleవీపీ ఆకస్మిక ఎంట్రీ.. షాక్ కి గురైన కాంగ్రెస్ సీనియర్ల?