రైతు భరోసా కేంద్రాలను తరగతి గదులుగా మార్చండి: జగన్ ప్రభుత్వానికి హైకోర్టు !

రైతు భరోసా కేంద్రాన్ని (కేంద్రాలు) విద్యాశాఖకు సమర్పించాలని ఆంధ్రప్రదేశ్‌ హైకోర్టు ఏపీ ప్రభుత్వాన్ని ఆదేశించింది. వివరాల్లోకి వెళితే, రాష్ట్రవ్యాప్తంగా అనేక రైతు భరోసా కేంద్రాలు ప్రభుత్వ పాఠశాలల సమీపంలో లేదా దాని ప్రాంగణంలో నిర్మించబడ్డాయి. దీన్ని వ్యతిరేకిస్తూ ఏపీ హైకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలైంది.ఆర్‌బికెల వల్ల పాఠశాలలో వాతావరణం గందరగోళంగా ఉందని న్యాయవాది లక్ష్మీ నారాయణ కోర్టుకు తెలి పారు. న్యాయస్థానం, సమగ్ర వాదనల తర్వాత, అన్ని రైతు భరోసా కేంద్రాలను విద్యాశాఖకు సమర్పించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని ఆదేశించింది.
ప్రభుత్వం చాలా పాఠశాలలకు మెరుగైన తరగతి గదులు లేనందున, రైతు భరోసా కేంద్రాలను తిరిగి ఇస్తే,అది ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. ఆర్‌బీకేల నిర్మాణానికి ఏపీ ప్రభుత్వం రూ.40 కోట్ల పన్ను చెల్లింపుదారుల సొమ్మును వెచ్చించడం దురదృష్టకరం. రిటర్న్ ప్రక్రియ పాఠశాల వాతావరణానికి భంగం కలిగించకూడదు అని హైకోర్టు పేర్కొంది. ఈ కేసు తదుపరి విచారణ జనవరి 20కి వాయిదా పడింది.
విద్యా శాఖకు రైతు భరోసా కేంద్రాలను తిరిగి ఇచ్చే పురోగతిపై హైకోర్టు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నుండి నవీకరణను కోరుతుందని భావిస్తున్నారు. ఏపీ సీఎం జ‌గ‌న ప్ర‌ధాన ప‌థ‌కాల‌లో ఆర్‌బీకే ఒక‌టి. ఇది రైతులకు ఒక స్టాప్ ప్లాట్‌ఫారమ్, వ్యవసాయ ఉత్పత్తులను రైతుల ముందంజలో ఉంచడం, మరియు తీసుకెళ్లడం దీని ప్రధాన ఉద్దేశ్యం. ఏపీ లో దాదాపు 10,778 రైతు భరోసా కేంద్రాలు ఉన్నాయి, అయితే వాటిలో కొన్ని ప్రభుత్వ పాఠశాలల్లో ఉన్నాయి.

Previous articleజగన్‌కు భయపడి బాలయ్య రిక్వెస్ట్‌ని తిరస్కరించిన రోజా?
Next articleగుజరాత్‌లో నిర్మించనున్న ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఎత్తైన కృష్ణుడి విగ్రహం!