కేంద్ర మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ: ధర్మపురి అరవింద్ అవకాశం?

తెలంగాణలో బలపడేందుకు బీజేపీ ఏ అవకాశాన్ని వదలడం లేదు. 2023 అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ఒక సంవత్సరం లోపే ఉన్నందున, బీజేపీ మరిన్ని రాజకీయ వ్యూహాలకు సిద్ధమవుతోంది. తెలంగాణకు చెందిన నలుగురు ఎంపీల్లో ఒకరికి కేంద్ర మంత్రివర్గం ఇవ్వాలని బీజేపీ ఆలోచనలో ఉంది. 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు, బీజేపీ హైకమాండ్ చివరిసారిగా కేంద్ర మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణకు యోచిస్తోంది. ఈ మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణలో రాజ్యసభ ఎంపీ లక్ష్మణ్ లేదా నిజామాబాద్ ఎంపీ ధర్మపురి అరవింద్‌లో ఎవరినైనా తీసుకోవాలని బీజేపీ ఆలోచనలో ఉంది. సికింద్రాబాద్ ఎంపీ కిషన్ రెడ్డి ఇప్పటికే కేంద్ర మంత్రివర్గానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. మరొకరిని చేర్చుకుంటే తెలంగాణలో పార్టీ సమీకరణాలు మారుతాయి.
లక్ష్మణ్ హైదరాబాద్ ప్రాంతానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నందున బీజేపీ హైకమాండ్ ధర్మపురి అరవింద్ వైపే మొగ్గు చూపుతుందని, ఇప్పటికే ఈ ప్రాంతం నుంచి కిషన్ రెడ్డి ఉండటంతో ఉత్తర తెలంగాణ ప్రాంతానికి చెందిన నాయకుడికి అవకాశం ఇవ్వాలని బీజేపీ భావిస్తున్నట్లు ఢిల్లీ వర్గాల నుంచి వినిపిస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో నిజామాబాద్ ఎంపీ బీజేపీకి అనుకూలం. తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్, కేటీఆర్, కవితలపై తీవ్రస్థాయిలో విరుచుకుపడిన ఎంపీ అరవింద్ గత మూడున్నరేళ్లలో బలమైన శక్తిగా ఎదిగారు.మరోవైపు తెలంగాణ విభాగం చీఫ్‌గా బండి సంజయ్‌నే కొనసాగించాలని బీజేపీ హైకమాండ్ భావిస్తోంది.
తెలంగాణ బీజేపీని హస్తగతం చేసుకున్న తర్వాత బండి నాయకత్వంలో పార్టీ బాగా బలపడిందని హైకమాండ్ నమ్ముతోంది. బండి నాయకత్వంలో, బిజెపి డిసెంబర్ 2023 లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు, 2024 లో లోక్‌సభ ఎన్నికలకు వెళుతుంది.అరవింద్‌ కేంద్రమంత్రి అయితే బీఆర్‌ఎస్‌కు కోటగా ఉన్న నిజామాబాద్‌, ఉత్తర తెలంగాణలో బీజేపీ గణనీయంగా లాభపడుతుంది.వచ్చే ఎన్నికల్లో అరవింద్‌ని ఓడిస్తానని సవాల్ విసిరిన కేసీఆర్ కూతురు కవితకు కూడా ఈ వ్యూహం చెక్‌మేట్ అవుతుంది అంటున్నారు.

Previous articleవైఎస్సార్‌సీపీ నేతకు కడప టీడీపీ ఎంపీ టికెట్?
Next articleకేసీఆర్ కుటుంబంపై సాఫ్ట్‌ కార్నర్‌ చూపే అవకాశం ఉందని అనుమానించి ఈడీ అధికారి బదిలీ?