కేసీఆర్ కుటుంబంపై సాఫ్ట్‌ కార్నర్‌ చూపే అవకాశం ఉందని అనుమానించి ఈడీ అధికారి బదిలీ?

బుధవారం రాత్రి ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ హైదరాబాద్ జోనల్ కార్యాలయానికి నేతృత్వం వహిస్తున్న దినేష్ పరుచూరిని ఆకస్మికంగా బదిలీ చేయడం రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చకు దారితీసింది.ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ అదనపు డైరెక్టర్ల (ఏడీఈ) ర్యాంక్ తెలుగు అధికారి దినేష్ పరుచూరి కొచ్చి జోనల్ కార్యాలయానికి బదిలీ అయ్యారు. నాలుగు నెలల క్రితమే (ఆగస్టులో) ఇడి హైదరాబాద్ విభాగానికి అధిపతిగా ఉన్న అభిషేక్ గోయల్ స్థానంలో ఆయన హైదరాబాద్ కార్యాలయంలో నియమితులయ్యారు.
ఆయన స్థానంలో రోహిత్ ఆనంద్‌ను హైదరాబాద్ జోనల్ ఆఫీస్ కొత్త హెడ్‌గా కేంద్ర ప్రభుత్వం నియమించింది. జంట నగరాల్లోని పలువురు రాజకీయ నాయకులు, ఇతర ప్రముఖ వ్యక్తులకు సంబంధించిన అనేక హై ప్రొఫైల్ కేసులను ఇడి విచారిస్తున్న తరుణంలో ఆనంద్‌ను హైదరాబాద్ ఆఫీసు చీఫ్‌గా నియమించడం జరిగింది.
ఫారిన్ ఎక్స్ఛేంజ్ మేనేజ్‌మెంట్ యాక్ట్ (ఫెమా) నుండి ప్రివెన్షన్ ఆఫ్ మనీ లాండరింగ్ యాక్ట్ (పిఎమ్‌ఎల్‌ఎ) ఉల్లంఘనల వరకు, ఇడి ప్రస్తుతం 2017లో ఛేదించిన కాసినో కేసు, డ్రగ్స్ స్కామ్‌ను కూడా విచారిస్తోంది. క్యాసినో కేసులో ఎమ్మెల్యే మంచిరెడ్డి కిషన్‌రెడ్డితోపాటు క్యాసినో నిర్వాహకుడు చిక్కోటి ప్రవీణ్‌కుమార్‌, బీఆర్‌ఎస్‌ నేతలతోపాటు పలువురికి నోటీసులు జారీ చేసి విచారించింది.
మనీలాండరింగ్ ఆరోపణలకు సంబంధించి బి ఆర్ ఎస్ ఎమ్మెల్యేల కొనుగోళ్లు, ఫిర్యాదుదారు పైలట్ రోహిత్ రెడ్డిని ఇడి సోమ, మంగళవారాల్లో తన ఎదుట హాజరుకావాలని వ్యాపారవేత్త అభిషేక్ అవలాకు సమన్లు జారీ చేయడమే కాకుండా ప్రశ్నించింది.ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణం కేసులో భారత రాష్ట్ర సమితి నాయకురాలు, ముఖ్యమంత్రి కుమార్తె కల్వకుంట్ల కవితను కార్నర్ చేసేందుకు బలమైన అధికారిని కేంద్రం కోరినట్లు తెలుస్తోంది. పరుచూరి తెలుగు అధికారి కావడంతో ఆమె పట్ల సాఫ్ట్‌ కార్నర్‌ చూపే అవకాశం ఉందని కేంద్రం అనుమానించి ఆకస్మికంగా బదిలీ చేసి ఉండవచ్చు అంటున్నారు.

Previous articleకేంద్ర మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ: ధర్మపురి అరవింద్ అవకాశం?
Next articleజగన్‌ ప్రభుత్వంపై అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేసిన వైసిపి ఎమ్మెల్యే కోటంరెడ్డి!