వైఎస్సార్‌సీపీ నేతకు కడప టీడీపీ ఎంపీ టికెట్?

మాజీ ఎమ్మెల్యే డిఎల్ రవీంద్రారెడ్డి గురించి ప్రత్యేకంగా పరిచయం అక్కర్లేదు. అతను గతంలో ఆంధ్రప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో చురుకైన పాత్రను పోషించాడు. కడపకు చెందిన డిఎల్ ఎప్పుడో ఒకసారి మీడియా ముందుకు రావడంతో రాజకీయ విమర్శల కంటే ఆయన మాటల్లోనే ఎక్కువ విశ్లేషణలు ఉంటాయి. డీఎల్ రవీంద్రారెడ్డి మరో రఘు రామకృష్ణరాజుగా మారినట్లు కనిపిస్తోంది.
వైసీపీలో ఉంటూనే ఏపీ సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌పై విమర్శలు గుప్పించిన రవీంద్రారెడ్డి, టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు సమర్ధ నాయకత్వంలోనే ఏపీ అభివృద్ధి చెందుతుందని అన్నారు. 2024 ఎన్నికల్లో వైసీపీ సింగిల్ డిజిట్‌కే పరిమితం కావచ్చని, టీడీపీ, జనసేన మళ్లీ కలిసే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని ఆయన జోస్యం చెప్పారు. రవీంద్రారెడ్డి టీడీపీ భాషలో మాట్లాడడానికి కారణం ఉందని, వచ్చే ఎన్నికల్లో టీడీపీ నుంచి పోటీ చేసే అవకాశం ఉందని వైసీపీ భావిస్తోంది.
ఇదే విషయమై పార్టీ అధినేత చంద్రబాబుతో కూడా మాట్లాడినట్లు సమాచారం. వైసీపీ చేస్తున్న ఈ వాదనలో నిజం ఉండొచ్చని టీడీపీ అంతర్గత వర్గాలు కూడా భావిస్తున్నాయి. మైదుకూరు నియోజకవర్గం నుంచి 1978 నుంచి 2009 వరకు ఆరుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా గెలుపొందిన రవీంద్రారెడ్డి అదే సీటుకు టికెట్ అడిగారని చెబుతున్నారు. చంద్రబాబు తనకు ఏమీ హామీ ఇవ్వనప్పటికీ, రాయలసీమ ప్రాంతం నుండి లోక్‌సభకు ఎక్కడికైనా పోటీ చేస్తానని ఆఫర్ ఇచ్చారు. ఉమ్మడి కడప జిల్లాలో వచ్చే లోక్‌సభ టిక్కెట్‌ను కేటాయించేందుకు ఎలాంటి అభ్యంతరం లేదని రవీంద్రారెడ్డికి చంద్రబాబు తెలియజేశారు.
ఈ ఆఫర్‌ని రవీంద్రారెడ్డి అంగీకరించినట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది. అయితే రవీంద్రారెడ్డి మాత్రం వైసీపీలోనే కొనసాగుతున్నారని, అధికారికంగా పార్టీని వీడలేదు. కానీ ఆయన టీడీపీ అధికార ప్రతినిధిలా మాట్లాడుతున్నారని, రవీంద్రారెడ్డి పరిస్థితులపై ఇప్పటికి ప్రజలు ఒక అవగాహనకు వచ్చి ఉండవచ్చని వైసీపీ బావిస్తోంది.

Previous articleతెలంగాణ బీజేపీ ఎంపీకి వై- కేటగిరీ భద్రత !
Next articleకేంద్ర మంత్రివర్గ పునర్వ్యవస్థీకరణ: ధర్మపురి అరవింద్ అవకాశం?