వైఎస్సార్‌సీపీ కార్యకర్తలను యూనివర్సిటీలు తీర్చిదిద్దుతున్నాయా? పవన్ ఆరోపణ..!

వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి జన్మదిన వేడుకలను ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని యూనివర్సిటీలు జరుపుకోవడం పట్ల జనసేన పార్టీ అధినేత పవన్ కల్యాణ్ గురువారం విచారం వ్యక్తం చేశారు. వైఎస్సార్‌సీపీ కార్యకర్తలను తీర్చిదిద్దే పనిలో యూనివర్సిటీలు ఉన్నాయా అని ప్రశ్నించారు. యూనివర్శిటీలు సామాజిక, రాజకీయ, అంతర్జాతీయ అంశాలపై విద్యార్థులకు అవగాహన కల్పించాలని జనసేన అధినేత ఓ ప్రకటనలో తెలిపారు. అయితే ఈ బాధ్యతలను విస్మరించి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని ప్రముఖ విశ్వవిద్యాలయాలు అధికార పార్టీ కార్యకర్తలను సిద్ధం చేసే పనిలో పడ్డాయన్న సందేహం కలుగుతోందని అన్నారు.
ఆ పార్టీ ముఖ్యమంత్రి ఫ్లెక్సీలతో క్యాంపస్‌లను నింపి యూనివర్సిటీలను అధికార పార్టీ కార్యాలయాలుగా మార్చడం విద్యార్థి సోదరులకు, సమాజానికి ఏమి సూచిస్తోంది? ఫ్లెక్సీల వల్ల పర్యావరణానికి హాని కలుగుతుందని ప్రకటించిన వైసీపీ ముఖ్యమంత్రికి ఫ్లెక్సీలతో అలంకరిస్తూ శుభాకాంక్షలు తెలపడం విచిత్రంగా కనిపిస్తోంది.
తొమ్మిది దశాబ్దాలకు పైగా సుదీర్ఘ చరిత్ర కలిగిన ఆంధ్రా యూనివర్సిటీలో ఇలాంటి పరిణామాలు చోటుచేసుకోవడం పట్ల పవన్ కల్యాణ్ విచారం వ్యక్తం చేశారు.
ఆంధ్రా విశ్వవిద్యాలయం సరస్వతీ దేవి నివాసం, డాక్టర్ సర్వేపల్లి రాధాకృష్ణన్, సర్ సిఆర్ రెడ్డి వంటి గొప్ప వ్యక్తులు వైస్ ఛాన్సలర్‌లుగా పనిచేశారు.యూనివర్సిటీ నుంచి ఎంతో మంది మేధావులు బయటకు వచ్చారు. కీలక పదవుల్లో ఉన్న వారే పిచ్చి రాజకీయాలు చేస్తూ పార్టీ ఫ్లెక్సీలు వేస్తే ఫలితం ఎలా ఉంటుందో అందరూ ఆలోచించాలి అని అన్నారు. జులైలో వైఎస్సార్‌సీపీ ప్లీనరీ సందర్భంగా ఆచార్య నాగార్జున యూనివర్శిటీలోనూ ఇదే ధోరణి కనిపిస్తోందని ఆయన అన్నారు. యూనివర్శిటీల వైస్ ఛాన్సలర్‌లకు ఆ పార్టీ పట్ల ప్రత్యేక ప్రేమ, ముఖ్యమంత్రి పట్ల అభిమానం ఉంటే వారిని ఇళ్లకే పరిమితం చేసి తమ విధులను నిర్వర్తిస్తారు.
వైస్ ఛాన్సలర్లు వేడుకలు నిర్వహించాలని, బలవంతంగా పార్టీ మార్పిడులు చేయాలని విద్యార్థులు,చిన్నస్థాయి ఉద్యోగులపై ఒత్తిడి చేయకూడదు. విద్యార్థుల సమగ్ర అభివృద్ధికి వారు కృషి చేయాలియూనివర్శిటీ బ్యాంకు ఖాతాల నుంచి ప్రభుత్వానికి నిధుల బదిలీని వైస్‌ఛాన్సలర్లు నిలిపివేసి యూనివర్సిటీల అభివృద్ధికి బాధ్యత వహించాలని జనసేన అధినేత అన్నారు.

Previous articleఏపీలో కాపులకు త్వరలో 5 శాతం కోటా!
Next articleఖమ్మం సభ తర్వాత టీడీపీకి బీఆర్‌ఎస్‌ భయపడిందా?