కవితకు అన్ని తలుపులు మూసుకున్నాయా?

ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో బీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్సీ కల్వకుంట్ల కవిత చుట్టు చిక్కుముడులు పడుతుండడంతో ఆమెకు మరిన్ని చిక్కులు వచ్చే అవకాశం కనిపిస్తోంది. ఈ కేసులో సాక్షిగా సీబీఐ ప్రశ్నించిన కవితను ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ దాఖలు చేసిన చార్జిషీట్‌లో చేర్చారు.
అంతకుముందు, అమిత్ అరోరా రిమాండ్ రిపోర్టులో కవిత పేరు ప్రస్తావించబడింది, ఇప్పుడు ఆమె పేరు ప్రధాన నిందితుడు సమీర్ మహేంద్రునిపై ఈడీ దాఖలు చేసిన 181 పేజీల ఛార్జిషీట్‌లో కనిపించింది. చార్జిషీట్‌లో కవిత పేరు దాదాపు 28 సార్లు ప్రస్తావనకు వచ్చింది.
తాజా ఛార్జిషీట్‌లో కవితపై వచ్చిన ఆరోపణలు నిజమేనని నిర్ధారించేందుకు ఈడీ ప్రయత్నించింది. ఢిల్లీ ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ నేతలను కవిత పలుమార్లు కలిశారని, ఇందుకు సంబంధించి సాక్షులందరినీ సేకరించామని ఈడీ కోర్టుకు తెలిపింది. కవితతో పాటు మాగుంట రాఘవులు, శరత్ చంద్రారెడ్డిలపై ఈడీ పూర్తి ఆధారాలు సేకరించింది.
ప్రధాన నిందితుడు సమీర్ మహేంద్రుడు ఇండో స్పిరిట్స్ పేరుతో ఎల్1 హోల్‌సేల్ లైసెన్స్ పొందగా, మొత్తం 7 జోన్‌లలో సౌత్ గ్రూప్ రిటైల్ లైసెన్స్ పొందాడు. సౌత్ గ్రూప్ విజయ్ నాయర్‌కు రూ.100 కోట్లు చెల్లించింది. సిండికేట్ 32 రిటైల్ జోన్లలో 9 కిక్ బ్యాక్ లో 100 కోట్లు పొంది 9 దక్కించుకుంది.
ఈడీ బ్యాంక్ స్టేట్‌మెంట్‌లను కూడా ఛార్జిషీట్‌లో చేర్చింది కొలేటరల్ సాక్ష్యాలను సేకరించినట్లు నిర్ధారించారు. మాగుంట రాఘవ్ బ్యాంక్ ఖాతా నుండి డబ్బు లావాదేవీలపై ఈడీ సమాచారం ఉంది. ఇప్పుడు సౌత్ గ్రూప్‌లోని వ్యక్తులు దిక్కుతోచని పరిస్థితిలో ఉన్నారు.
కవితను విచారించిన సీబీఐ వెంటనే మరో నోటీసు ఇచ్చింది.కానీ సీబీఐ ఎలాంటి తేదీని పేర్కొనకపోవడంతో రెండో విడత విచారణకు పిలిచే అవకాశం ఉంది.ఈసారి ఆమెను ఢిల్లీలోని సీబీఐ కార్యాలయానికి రావాల్సిందిగా కోరవచ్చు. ఈడీ ఛార్జ్ షీట్‌లో ఆమె పేరు ఉన్నందున, దర్యాప్తు సంస్థ ఆమెను కూడా ప్రశ్నించనుంది.
ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో ఐటీ శాఖ కూడా చిక్కుకుంటే కవితపై విచారణ సంస్థల నాన్ స్టాప్ దాడి జరగనుంది. కాగా, మద్యం కుంభకోణంలో ఆప్ నేతలను ఇరుకున పెట్టాలంటే కవితను ప్రశ్నించాలని ఈడీ అభిప్రాయపడినట్లు సమాచారం. రాబోయే రోజుల్లో మరిన్ని మలుపులు ఉంటాయి.

Previous articleటూరిజం కేటగిరీలో రాణించలేక పోతున్న ఆంధ్రప్రదేశ్!
Next articleటీడీపీ శిబిరంలో చేరిన ఐ-ప్యాక్ కీలక సభ్యుడు?