టూరిజం కేటగిరీలో రాణించలేక పోతున్న ఆంధ్రప్రదేశ్!

రాష్ట్రాలకు ఆదాయాన్ని సమకూర్చే కీలకమైన రంగాలలో పర్యాటకం ఒకటి. పర్యాటకంలో గొప్ప ప్రదర్శనను ప్రదర్శించే రాష్ట్రాలు మంచి ఆదాయాన్ని చూస్తాయి. పర్యాటకం హోటళ్లు, ఇతర వ్యాపారాలకు మంచి ప్రోత్సాహాన్ని ఇస్తుంది. మంచి ప్రదేశాలు ఉన్న రాష్ట్రాలకు మంచి స్కోప్ ఉంటుంది.
ఆంధ్రప్రదేశ్ చాలా రంగాల్లో బాగా లేదు,వాటిలో పర్యాటకం ఒకటి.గత మూడేళ్లుగా పర్యాటక రంగంలో ఆంధ్రప్రదేశ్ ర్యాంక్ దిగజారుతోంది. 2019లో వైసీపీ అధికారంలోకి వచ్చిన నెలరోజులకే ఏపీ 12వ స్థానంలో నిలిచింది. 2020 మరియు 2021లో రాష్ట్రం వరుసగా 17వ మరియు 18వ స్థానంలో ఉంది. గత ప్రభుత్వ హయాంలో 2018లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌ను 9వ స్థానంలో ఉంది.. దీన్నిబట్టి చూస్తే రాష్ట్రం టూరిజంలో ఏ విధంగా తిరోగమనంలోకి వెళుతుందో తెలుస్తుంది.
విభజించబడిన రాష్ట్రంలో అనేక అందమైన ప్రదేశాలు ఉన్నాయి, ఇవి పర్యాటక రంగంలో రాష్ట్ర పనితీరును పెంచుతాయి. షోర్ సిటీ వైజాగ్ అటువంటి ప్రదేశంలో ఒకటి, గండికోట, బొర్రా గుహలు, మనకు లంబసింగి గ్రామం ఉంది, దీనిని దక్షిణ కాశ్మీర్ అని పిలుస్తారు, అది ఆనందించే ఉత్కంఠభరితమైన ప్రకృతి దృశ్యాలు ఉన్నాయ్.
ఆర్థిక పరిస్థితి బాగా లేనందున రాష్ట్రానికి మంచి ఆదాయ అవసరం. తగు జాగ్రత్తలు తీసుకుని తగిన చర్యలు తీసుకుంటే పర్యాటక రంగం అభివృద్ధి చెందుతుంది.
జాబితాను పరిశీలిస్తే, కేరళ జాబితాను శాసిస్తోంది. 2021లో ఇది అగ్రస్థానంలో నిలిచింది. ఇది ఆశ్చర్యం కలిగించదు.చాలా అందమైన లొకేషన్లు ఉన్నాయి. చిత్రనిర్మాతలు కూడా అక్కడ షూటింగ్ చేయడానికి ఇష్టపడతారు.బాహుబలిలోని కొన్ని సన్నివేశాలను అక్కడ చిత్రీకరించారు. గత కొన్ని సంవత్సరాలుగా కేరళ మొదటి మూడు రాష్ట్రాలలో ఒకటిగా ఉంది.

Previous articleమీరు అబద్ధాన్ని నిజం చేయలేరు.. బీజేపీపై కవిత స్పందన!
Next articleకవితకు అన్ని తలుపులు మూసుకున్నాయా?