ఏపీలో కాపులకు త్వరలో 5 శాతం కోటా!

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని కాపు సామాజిక వర్గానికి 10 శాతం ఓబీసీ కోటా లో విద్య, ఉద్యోగాల్లో 5 శాతం రిజర్వేషన్లు లభించే అవకాశం ఉంది. ఆర్థికంగా వెనుకబడిన వర్గాలకు (ఈడబ్ల్యూఎస్) 10 శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పించేందుకు రాష్ట్రాలు అనుమతించబడుతున్నాయని సామాజిక న్యాయం,సాధికారత శాఖ సహాయ మంత్రి ప్రతిమా భూమిక్ రాజ్యసభలో తేలిపారు.
ఈడబ్ల్యూఎస్‌లో 10 శాతం నుంచి కాపులకు ఐదు శాతం రిజర్వేషన్లు కల్పిస్తూ ఆంధ్రప్రదేశ్ అసెంబ్లీ బిల్లును ఆమోదించింది. ముఖ్యమంత్రి ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు నేతృత్వంలోని టీడీపీ హయాంలో 2019లో ఎన్నికల ముందు బిల్లును ఆమోదించారు. అయితే జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి నేతృత్వంలోని వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ ప్రభుత్వం ఈ బిల్లును అమలు చేయడం లేదు. ప్రస్తుత పార్లమెంట్ శీతాకాల సమావేశాల్లో బుధవారం బీజేపీ ఎంపీ జీవీఎల్ నరసింహారావు లేవనెత్తిన ప్రశ్నకు మంత్రి సమాధానమిస్తూ రిజర్వేషన్లు అమలు చేసేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు నిర్ణయం తీసుకోవచ్చు అన్నారు.
రాష్ట్రాలు ఓబీసీల ప్రత్యేక జాబితాను కలిగి ఉన్నాయని, ప్రభుత్వం సరిపోతుందని భావించినందున ఆ వర్గాలకు 10 శాతం రిజర్వేషన్లను పొడిగించవచ్చని మంత్రి అన్నారు. 2021లో చేసిన 105వ రాజ్యాంగ సవరణ ప్రకారం రాష్ట్రాలకు అధికారం లభించిందని మంత్రి తెలిపారు. టీడీపీ హయాంలో 10 శాతం ఈడబ్ల్యూఎస్ కోటా నుంచి కాపులకు కల్పించిన ఐదు శాతం రిజర్వేషన్లను జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం ఇస్తుందో లేదో చూడాలి.

Previous articleటీడీపీ శిబిరంలో చేరిన ఐ-ప్యాక్ కీలక సభ్యుడు?
Next articleవైఎస్సార్‌సీపీ కార్యకర్తలను యూనివర్సిటీలు తీర్చిదిద్దుతున్నాయా? పవన్ ఆరోపణ..!