తెలంగాణలో టీడీపీ మళ్లీ బలపడుతుందా ?

ఉమ్మడి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో తెలుగు దేశం పార్టీకి పెద్ద వారసత్వం ఉంది మరియు పార్టీకి హైదరాబాద్‌తో మంచి బంధం ఉంది. చంద్రబాబు నాయుడు ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్నప్పుడు నగరంపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టారు. ఐటీ , పెద్ద పెట్టుబడులు హైదరాబాద్‌పై దృష్టి సారించింది. హైదరాబాద్‌లో ప్రముఖ ఇండియన్‌ స్కూల్‌ ఆఫ్‌ బిజినెస్‌ (ఐఎస్‌బీ) కూడా ఆయన సీఎంగా ఉన్నప్పుడే ప్రారంభమైంది. అయితే రాష్ట్ర విభజన తర్వాత పార్టీ భవితవ్యం మారిపోయింది. 2014 తర్వాత విభజిత ఆంధ్రప్రదేశ్‌పై తెలుగుదేశం పార్టీ తన పూర్తి దృష్టిని మళ్లించింది. పైగా, నోటుకు ఓటు కుంభకోణం కూడా హైదరాబాద్‌పై దృష్టి పెట్టకుండా పార్టీని నిలిపివేసింది.
అయితే ఇప్పుడు హైదరాబాద్‌పై పార్టీ దృష్టి సారించింది. టీఆర్‌ఎస్ జాతీయ రాజకీయాలపై దృష్టి సారిస్తుండడంతో ప్రతిపక్షాలు రాష్ట్రంలోని అధికారాన్ని క్యాష్ చేసుకోలేకపోతున్నాయి. కాంగ్రెస్, భాజపా ప్రత్యర్థి పార్టీలు అయినప్పటికీ టీఆర్‌ఎస్‌తో ముఖాముఖికి వెళ్లేంత బలం లేదు. 2018 ఎన్నికలకు ముందు టీడీపీ,ఇతర పార్టీలు పెద్ద కూటమిగా ఏర్పడినప్పుడు, కేసీఆర్ మళ్లీ ఆంధ్ర-తెలంగాణ అంశాన్ని లేవనెత్తారు.సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో విజయం సాధించడం ద్వారా ఎన్నికల్లో సానుకూల ఫలితాన్ని చూశారు. ఇప్పుడు అదే పరిస్థితి ఉండదు.
టీఆర్‌ఎస్ ఇప్పుడు బీఆర్‌ఎస్ నేతలు ఇదే అంశాన్ని లేవనెత్తితే బీఆర్‌ఎస్ ఇతర రాష్ట్రాలపై ఎలా దృష్టి సారిస్తుందని, మిగతా వారు కూడా అలా చేయలేరు అని టీడీపీ అడగవచ్చు. టీఆర్‌ఎస్‌ బీఆర్‌ఎస్‌గా మారడం రాష్ట్రంలో టీడీపీకి పెద్దపీట వేసింది.
పైగా ఆంధ్రా ప్రజలు ఉండే ప్రాంతాల్లో తెలుగుదేశం పార్టీకి ఇప్పటికీ మంచి ఓటు బ్యాంకు ఉంది.ఓటు బ్యాంకును యాక్టివేట్ చేయగలిగితే టీడీపీ కొన్ని సీట్లు గెలుచుకోవచ్చు. పార్టీ బలపడగలిగితే ఇతర పార్టీల నేతలు కూడా ఆ పార్టీలోకి వచ్చే అవకాశం ఉంది.
ఆంధ్రా ప్రజలతో పాటు కమ్మలు కూడా రాష్ట్రంలో బలమైన స్థానంలో ఉన్నారు.వారు నిర్ణయాత్మక అంశం కావచ్చు. హైదరాబాద్‌, చుట్టుపక్కల ప్రాంతాల్లో టీడీపీకి పెద్ద పీట వేయవచ్చు. ఈ నెల 21న భారీ కార్యక్రమాన్ని నిర్వహించనున్నట్టు తెలుగుదేశం పార్టీ ప్రకటించింది. ఆ రోజు జరిగే సభలో పార్టీ అధినేత నారా చంద్రబాబు నాయుడు ప్రసంగించనున్నారు. టీడీపీ మద్దతుదారులు, సానుభూతిపరులు పెద్ద సంఖ్యలో హాజరయ్యే అవకాశం ఉంది.

Previous articleచంద్రబాబు తెలంగాణలో భారీగా ప్లాన్ చేస్తున్నారా?
Next articleదామోదర్, యేలేటి బీజేపీ వైపు చూస్తున్నారా?