జగన్ పుట్టినరోజు వేడుకలకు రూ. 2.5 కోట్లు మంజూరు చేశారా?

ఏపీకి అప్పులపై కేంద్రప్రభుత్వం వార్నింగ్ ఇచ్చిన మరుసటి రోజే వైసీపీ ప్రభుత్వం ఏపీ సీఎం జగన్ జన్మదిన వేడుకల కోసం 2.50 కోట్ల రూపాయలను మంజూరు చేసినట్లు సమాచారం.
అందుకు తగ్గట్టుగానే వైసీపీ ప్రభుత్వం పలు సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలను నిర్వహించాలని భావించి వివిధ నేపథ్యాల కళాకారులను ఆహ్వానించింది.
అయితే ఏపీ ప్రభుత్వం సాంస్కృతిక కళాకారులకు పాత బాకీ రూ.4 కోట్లు చెల్లించాల్సి ఉండగా, ఈ చెల్లింపును నిలిపివేస్తూ జగన్ పుట్టినరోజు ఏర్పాట్లలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిమగ్నమైంది. సాంస్కృతిక, జానపద కళాకారులను ప్రోత్సహించేందుకు వైసీపీ ప్రభుత్వం ‘నాటక పరిషత్‌’ను ప్రారంభించింది. కానీ గత మూడున్నరేళ్లలో ఒకటి రెండు కార్యక్రమాలు నిర్వహించలేదు.రోజా టూరిజం శాఖ బాధ్యతలు చేపట్టిన తర్వాత ఒకటిరెండు సార్లు సమీక్షా సమావేశాలు నిర్వహించినా కళాకారులను ఆదుకునేందుకు ఎలాంటి కట్టుదిట్టమైన చర్యలు తీసుకోలేదు.
జగన్ పుట్టినరోజు వేడుకలు నెల రోజుల ముందే ప్రారంభమైనట్లు తెలుస్తోంది.
మంత్రి రోజా నేతృత్వంలో పర్యాటక శాఖ రాష్ట్రవ్యాప్తంగా పలు కార్యక్రమాలు నిర్వహించింది. సాంస్కృతిక వేడుకలకు రూ.2 కోట్లు,క్రీడా కార్యక్రమాలకు రూ.50 లక్షలు కేటాయించారు. విజేతలకు ధర డబ్బు కూడా రాష్ట్ర స్థాయి, నియోజకవర్గం,మండల స్థాయిలో నిర్ణయించబడింది.ఈ నెల 20న విజేతలను ప్రకటించి ప్రైజ్ మనీతో పాటు ట్రోఫీలను అందజేయాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నిర్ణయించింది. ఇది ఒక కేసు అయితే, ఇక్కడ మరొక వింత కేసు.జగన్ పుట్టినరోజు నాడు రక్తదానం చేయాలని అధికారులు విద్యార్థులపై ఒత్తిడి తెస్తున్నట్లు సమాచారం. ఈ రక్తదాన శిబిరం కింద విద్యా సంస్థల నమోదు కోసం ప్రత్యేక వెబ్‌సైట్‌ను ప్రారంభించారు.
యూనివర్సిటీల్లోని కమ్యూనిటీ డెవలప్‌మెంట్ బోర్డుల నోడల్ అధికారులు ఈ వెబ్‌సైట్‌ను పర్యవేక్షిస్తున్నారు. వారు రక్తదాన డ్రైవ్‌లో నమోదు చేయాలని విద్యా సంస్థలను డిమాండ్ చేస్తున్నారు. పై స్థాయి ఒత్తిడితో కళాశాల యాజమాన్యం విద్యార్థులను రక్తదానం చేసేందుకు ముందుకు వచ్చింది. తిరుపతిలోని ఎస్వీయూలో యూనివర్సిటీ అంతటా జగన్‌కు శుభాకాంక్షలు తెలుపుతూ భారీ బ్యానర్లు ఏర్పాటు చేశారు. అనంతపురంలోని రాప్తాడులో, వాలంటీర్లకు సమావేశానికి ప్రజలను సేకరించే పనిని అప్పగించారు. స్థానిక వైసీపీ నేతలు వాలంటీర్ల వెనుకే ఉన్నారు అని అంటున్నారు.

Previous articleకోపంతో ఉన్న ఎమ్మెల్యేల పై మల్లా రెడ్డి మనసు మార్చు కున్నారా !
Next articleమీరు అబద్ధాన్ని నిజం చేయలేరు.. బీజేపీపై కవిత స్పందన!