లోకేష్ పాదయాత్రకు జగన్ అనుమతి ఇస్తారా?

తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడు తనయుడు, పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి నారా లోకేష్ జనవరి 27 నుంచి ఆంధ్రప్రదేశ్ అంతటా పాదయాత్ర చేపట్టేందుకు కసరత్తు చేస్తున్నారు. అయితే శాంతిభద్రతల సమస్యలను సాకుగా చూపుతూ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం లోకేశ్‌ను ఈ కార్యక్రమానికి అనుమతించకపోవచ్చనే భయంతో ఆ పార్టీ నేతలు పాదయాత్ర నిర్వహణపై సందేహాలు వ్యక్తం చేస్తున్నారు.
మాచర్ల పట్టణంలో జరుగుతున్న హింసాత్మక సంఘటనలు, అమరావతి రైతుల పాదయాత్రకు వైఎస్సార్‌సీపీ శ్రేణులు సృష్టించిన అడ్డంకులు చూస్తుంటే జగన్ ప్రభుత్వం లోకేశ్‌ను పాదయాత్రకు అనుమతిస్తుందా అని టీడీపీ నేత ఒకరు అన్నారు.జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి ప్రభుత్వంపైనా, వైఎస్సార్‌సీపీపైనా తీవ్ర వ్యాఖ్యలు చేయడం ద్వారా అధికార పార్టీ మద్దతుదారులను రెచ్చగొట్టే అవకాశం ఉందన్న కారణంతో లోకేష్ పాదయాత్రకు పోలీసులు అనుమతి ఇచ్చే అవకాశం లేదు.
లోకేష్ కోర్టును ఆశ్రయించినా, అనుమతి తీసుకున్నా పోలీసు శాఖ పాదయాత్రకు అనుమతించకపోవచ్చని, పాదయాత్ర సందర్భంగా వైఎస్‌ఆర్‌సిపి నాయకులు, క్యాడర్‌ కౌంటర్‌ ర్యాలీలు చేపట్టడం వల్ల ఎక్కడికక్కడ శాంతిభద్రతల సమస్యలు తలెత్తే అవకాశం ఉందన్నారు. రాష్ట్రంలో ఎవరైనా ప్రభుత్వ వ్యతిరేక వాతావరణాన్ని సృష్టించడం జగన్‌కు ఇష్టం లేదు కాబట్టి, లోకేష్ పాదయాత్రకు అనుమతి ఇవ్వడానికి పోలీసులను అనుమతించకపోవచ్చు. ఇక టీడీపీ అధినేత కూడా జగన్ ప్రభుత్వంపై విరుచుకుపడడం రాష్ట్రంలో ఉద్రిక్త పరిస్థితులకు దారి తీస్తుంది.
అసలు ప్లాన్ ప్రకారం లోకేష్ తన తండ్రి సొంత నియోజకవర్గమైన చిత్తూరు జిల్లా కుప్పం నుంచి పాదయాత్ర ప్రారంభించి ఒడిశా సరిహద్దుల్లోని శ్రీకాకుళం జిల్లా ఇచ్ఛాపురం వరకు పాదయాత్రను చేయనన్నారు.400 రోజుల వ్యవధిలో తన పాదయాత్ర మొత్తం 4,000 కి.మీ మేర సాగుతుందని, సగటున రోజుకు 10 కి.మీ నడిచే అవకాశం ఉందని టిడిపి ప్రధాన కార్యదర్శి తెలిపారు. 2019 అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో తాను పోటీ చేసి విఫలమైన మంగళగిరి నియోజకవర్గంలో నాలుగు రోజుల పాటు పాదయాత్ర చేస్తానని, మిగిలిన రోజుల్లో రాష్ట్రంలోని అన్ని నియోజకవర్గాలను కవర్ చేయడానికి ప్రయత్నిస్తానని చెప్పారు.

Previous articleమూడు రాజధానులకు మూడు సంవత్సరాలు.. ఏమి సాధించారు?
Next articleబీఆర్‌ఎస్‌లో మల్లారెడ్డి వ్యతిరేకంగా సమావేశం!