మూడు రాజధానులకు మూడు సంవత్సరాలు.. ఏమి సాధించారు?

సరిగ్గా మూడేళ్ల క్రితం ఏపీ సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ అసెంబ్లీలో ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు మూడు రాజధానులను ప్రకటించారు.‘రాబోయే రెండేళ్లలో ఏపీకి మూడు రాజధానులు’ అని సీఎం జగన్‌ అన్నారు. అయితే వాస్తవమేమిటంటే.. న్యాయపరమైన వ్యాజ్యాలు, రాజకీయ సమస్యలతో రాజధాని చుట్టూ పెద్ద దిక్కుతోచని పరిస్థితి నెలకొంది. ప్రతి మూల నుంచి తీవ్ర విమర్శలు వచ్చినా సీఎం జగన్ తన మూడు రాజధానుల ఆలోచనను అమలు చేసేందుకు నరకయాతన పడుతున్నారు. ప్రస్తుతానికి అమరావతి ఆంధ్ర ప్రదేశ్ రాజధాని మరియు అది అధికార పరిధిలో బాగానే ఉంది. అయితే మూడు రాజధానులు ప్రకటించినా గత మూడేళ్లలో సాధించిందేమీ లేదన్నది రాజకీయ విశ్లేషకుల ప్రధాన వాదన.
మూడు రాజధానుల వెనుక వైసీపీ అండర్ కరెంట్ రాజకీయ వ్యూహం ఉందని రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. వచ్చే ఎన్నికల నాటికి ఫ్యాన్సీ, ఆర్థికంగా ఆకర్షణీయమైన సంక్షేమ పథకాలతో ప్రజలను నమ్మించకుంటే జగన్ నేతృత్వంలోని వైసీపీ ప్రభుత్వం మూడు రాజధానులను ఆయుధంగా చేసుకుని ఓట్లు దండుకోవాలన్నారు. మూడు రాజధానులతో మూడు ప్రాంతాలను అభివృద్ధి చేయాలన్న అజెండాను వైసీపీ ముందుకు తెచ్చే అవకాశం ఉందని అంటున్నారు.
అందుకు తగ్గట్టుగానే వైసీపీ వైజాగ్, కర్నూలులో పెద్ద ఎత్తున బహిరంగ సభలు నిర్వహించగా వైసిపి పార్టీగా ఎటువంటి ఖచ్చితమైన ప్రకటన చేయలేదు. మూడు రాజధానుల చుట్టూ జరుగుతున్న అన్ని రాజకీయ పరిణామాలను మనం పరిశీలిస్తే, ఈ ప్రకటనతో వైసీపీకి ఖచ్చితంగా ఏమీ లభించలేదు. అంటే వైసీపీకి ప్రజల విశ్వాసాన్ని చూరగొనాలంటే రాజకీయ వ్యూహాలు అవసరం. మరోవైపు సీఎం జగన్ సంక్షేమ పథకాలపై భిన్నాభిప్రాయాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. వైసీపీ ప్రభుత్వం పెద్దగా చేసిందేమీ లేదు కానీ నిజంగా ఆర్థికంగా ఆదుకోవాల్సిన ప్రజల కోసం డజను పథకాలను అమలు చేయడం వరకే పరిమితమైందని రాజకీయ పరిశీలకులు భావిస్తున్నారు.

Previous articleబీజేపీలో చేరేందుకు తొందరపడని కోమటిరెడ్డి !
Next articleలోకేష్ పాదయాత్రకు జగన్ అనుమతి ఇస్తారా?