ఆప్ పోటి చేయకపోతే గుజరాత్‌ లో కాంగ్రెస్ బిజెపిని ఓడించి ఉండేదా?

భారతీయ జనతా పార్టీకి గుజరాత్ బలమైన కోట అని ఇటీవలి సార్వత్రిక ఎన్నికలు మరోసారి రుజువు చేశాయి. రాష్ట్రంలో జరిగిన ఎన్నికల్లో బీజేపీ వరుసగా ఏడోసారి విజయం సాధించింది ఈ ఎన్నిక‌ల్లో బీజేపీ రికార్డు స్థాయిలో సీట్లు గెలుచుకుంది. ముస్లింలు అధికంగా ఉన్న ప్రాంతాల్లో కూడా బీజేపీ విజయం సాధించింది.
కాంగ్రెస్ పార్టీ ఎన్నికల్లో ఓడిపోయింది, గత ఎన్నికలతో పోల్చితే ఎమ్మెల్యే సీట్ల సంఖ్య చాలా తగ్గింది. గత ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ పార్టీ 70 సీట్లకు పైగా గెలుపొందగా, ఇటీవలి సర్వేల్లో కేవలం 17 సీట్లు మాత్రమే దక్కించు కుంది. గుజరాత్ ఎన్నికలపై కాంగ్రెస్ ఎంపీ రాహుల్ గాంధీ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. ఎన్నికల్లో ఆప్ లేకుంటే సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో బీజేపీని ఓడించి ఉండేదన్నారు. రాహుల్ గాంధీ, ఆప్ బిజెపికి బి-టీమ్ అని, ఆప్ లేకపోతే కాంగ్రెస్ ఇటీవలి ఎన్నికల్లో బిజెపిని ఓడించి ఉండేదని ఆరోపించారు. గుజరాత్‌లో ఆప్ ప్రాక్సీ అని కాంగ్రెస్ మాజీ చీఫ్ రాహుల్ గాంధీ అన్నారు.
ఇటీవలి సర్వేల్లో బీజేపీ 52.52 ఓట్లతో సగానికి పైగా ఓట్లను నమోదు చేసింది.మరోవైపు కాంగ్రెస్ పార్టీకి 27.3 శాతం ఓట్లు వచ్చాయి.గుజరాత్ ఎన్నికల్లో ఆప్ మంచి అరంగేట్రం చేసి 13 శాతం ఓట్లను సాధించింది.ఆప్ లేకున్నా,కాంగ్రెస్ 40 శాతం కంటే తక్కువ ఉన్నందున ఎన్నికల్లో విజయం సాధించకపోవచ్చు. కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలోకి వచ్చి గట్టి పోటీ ఇచ్చి ఉండొచ్చు. అయితే రాహుల్ గాంధీ చెప్పినట్లుగా బీజేపీని ఓడించి ఎన్నికల్లో గెలవకపోవచ్చు.

Previous articleఏపీ ప్రభుత్వ పథకాలపై వైఎస్ షర్మిల భర్త వ్యాఖ్యలు!
Next articleమూడో వంతు ఎమ్మెల్యేలపై జగన్ అసంతృప్తి?