పాలేరు నుంచి షర్మిల అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోనున్నషర్మిల !

వైఎస్ఆర్ తెలంగాణ పార్టీ అధ్యక్షుడు,ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి సోదరి వైఎస్ షర్మిల తెలంగాణ ఎన్నికల రాజకీయాల్లోకి అరంగేట్రం చేయడానికి సురక్షితమైన సీటును ఎంచుకున్నారు.వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఖమ్మం జిల్లాలోని పాలేరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేస్తానని షర్మిల శుక్రవారం ప్రకటించారు.
ఆంధ్రా,తెలంగాణా సరిహద్దుల్లో ఉన్న పాలేరులో ఆంధ్రా నుంచి పెద్ద సంఖ్యలో సెటిలర్లు ఉన్నారని,అందుకే సీటును గెలుచుకోవడంలో తనకు పెద్దగా కష్టం ఉండదని
షర్మిల భావించారు. ఇది అంతకుముందు కాంగ్రెస్ కంచుకోటగా ఉంది. తరువాత, భారత రాష్ట్ర సమితి (BRS) దానిపై పట్టు సాధించింది. నియోజకవర్గంలోని తన పార్టీ కార్యాలయానికి శంకుస్థాపన చేసిన అనంతరం షర్మిల మాట్లాడుతూ, ఇది నా స్థలం, మా నాన్న డాక్టర్‌ వైఎస్‌ రాజశేఖర్‌ రెడ్డిని ఎప్పుడూ ప్రేమించే నియోజకవర్గ ప్రజలతో నేను మానసికంగా కనెక్ట్‌ అయ్యాను ఆని ఆమె ఈ ప్రాంతం యొక్క మట్టిని పట్టుకుని ప్రతిజ్ఞ చేసింది.
పాలేరు కోసం దివంగత వైఎస్‌ఆర్‌ చేసిన కృషిని గుర్తు చేస్తూ, ఆయన హయాంలో పాలేరు రిజర్వాయర్‌కు మరమ్మతులు చేశారని, నియోజకవర్గంలో 20 వేలకు పైగా పేదలకు ఇళ్లను పంపిణీ చేశారని షర్మిల పేర్కొన్నారు. నాగార్జున సాగర్ మరియు SRSP ద్వారా, వైఎస్ఆర్ కృషికి ధన్యవాదాలు,2 లక్షల 70000 ఎకరాలు లబ్ధి పొందాయి. వివిధ మండలాల్లోని 108 గ్రామాలకు రక్షిత మంచినీరు అందుతుందని ఆమె తెలిపారు.
విద్యుత్ రాయితీల నుండి గ్రానైట్ ఫ్యాక్టరీల వరకు మౌలిక సదుపాయాలు, సంక్షేమ కార్యక్రమాల ద్వారా అన్ని వర్గాలకు ప్రయోజనం చేకూర్చేలా, వైఎస్ఆర్ ఎల్లప్పుడూ నియోజకవర్గానికి అధిక ప్రాధాన్యతనిస్తూ, నిరుపేదలకు అన్ని పథకాలు, ఆరోగ్యశ్రీ లేదా మైనారిటీ రిజర్వేషన్లు, ఉచిత విద్యుత్తుకు ఫీజు రీయింబర్స్మెంట్. కొన్ని పేర్లు అని షర్మిల గుర్తు చేసుకున్నారు.
ఈ కార్యక్రమంలో షర్మిల తల్లి వైఎస్‌ విజయమ్మ పాల్గొని మాట్లాడుతూ విజయమ్మ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డికి పులివెందుల మాదిరిగానే షర్మిలకు పాలేరు ప్రత్యేక స్థానం. షర్మిల, ఖమ్మం మధ్య కూడా ప్రత్యేక బంధం ఉందని భావిస్తున్నాను. తెలంగాణ రాజకీయాల్లోకి అడుగుపెట్టిన తర్వాత, ఆమె తన మొదటి బహిరంగ సభను ఇక్కడ నిర్వహించింది. ఆమె పాలేరు నుండి తన మొదటి పాదయాత్రను కూడా ప్రారంభించింది అని విజయమ్మ అన్నారు.
పాలేరు నుంచి పోటీ చేసేందుకు షర్మిల చాలా సుముఖంగా ఉండటంతో 2023లో ఈ నియోజకవర్గం విచిత్రమైన, టఫ్ ఫైట్‌కు సాక్షిగా మారనుంది.గత ఎన్నికల్లో బీఆర్‌ఎస్ అభ్యర్థి తుమ్మల నాగేశ్వరరావు కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి కందాల ఉపేందర్ రెడ్డిపై పోటీ చేసి ఓడిపోయారు. తుమ్మల కంటే కేసీఆర్ కందాలకే ప్రాధాన్యత ఇవ్వవచ్చని వార్తలు వచ్చాయి. మరోవైపు తుమ్మల బి-ఫారం పొందేందుకు అన్ని ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. ఆయనకు టిక్కెట్ రాకపోవచ్చని వార్తలు వచ్చినా కొన్ని సమావేశాలతో తుమ్మల తన ఆధిపత్యాన్ని చాటుకునే ప్రయత్నం చేశారు.ఒక సభలో కేసీఆర్‌తో, మరో సభలో తన రాజకీయ ఎదుగుదలకు దివంగత ఎన్టీఆర్‌ కారణమన్నారు. పాలేరు ప్రజలు తమ ఎమ్మెల్యేగా ఎవరిని ఎన్నుకుంటారో చూడాలి.

Previous articleమూడో వంతు ఎమ్మెల్యేలపై జగన్ అసంతృప్తి?
Next articleసొంత పార్టీ నెతలే రేవంత్ రెడ్డి పైనే వ్యతిరేక ప్రచారం !