సొంత పార్టీ నెతలే రేవంత్ రెడ్డి పైనే వ్యతిరేక ప్రచారం !

కాంగ్రెస్ తన తప్పుల నుండి గుణపాఠం ఎప్పటికీ నేర్చుకోదని, పార్టీ పతనానికి తమ నేతలే కారణమని ఎప్పటికీ గుర్తించలేరని శనివారం తెలంగాణలో మరోసారి స్పష్టమైంది. ఎన్నికల్లో వరుస పరాజయాలు, ఇతర పార్టీలకు పెద్దఎత్తున ఫిరాయింపులు తప్పవన్నట్లుగా తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పార్టీ సీనియర్లు అని పిలుచుకునే వారు శనివారం రాష్ట్రంలో తమ సొంత పార్టీ అధ్యక్షుడు రేవంత్ రెడ్డి పైనే వ్యతిరేక ప్రచారం ప్రారంభించారు.
కాంగ్రెస్ లెజిస్లేచర్ పార్టీ నాయకుడు మల్లు భట్టి విక్రమార్క నివాసంలో మధ్యాహ్నం సమావేశమైన సీనియర్ కాంగ్రెస్ నాయకుల బృందం తాము అసలు కాంగ్రెస్ కి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నట్లు ప్రకటించగా, రేవంత్ రెడ్డి వంటి వలస నాయకులు పార్టీని ఆక్రమించుకుని దాని మూలాలను నాశనం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నారు, వలస నేతల వల్ల పార్టీకి జరిగిన నష్టాన్ని పూడ్చేందుకు “సేవ్ కాంగ్రెస్ మూవ్‌మెంట్”ను కూడా ప్రారంభించినట్లు వారు ప్రకటించారు. పార్టీని కాపాడేందుకు హైకమాండ్ దృష్టికి తీసుకెళ్తామని చెప్పారు.
పీసీసీ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్, సంగారెడ్డి ఎమ్మెల్యే టీ జయప్రకాష్ రెడ్డి అలియాస్ జగ్గారెడ్డి, మాజీ ఉప ముఖ్యమంత్రి దామోదర్ రాజ్ నరసింహ, పీసీసీ మాజీ చీఫ్, నల్గొండ ఎంపీ ఎన్.ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డి,మాజీ ఎంపీ మధు యాష్కీ గౌడ్, మాజీ ఎమ్మెల్యే యేలేటి మహేశ్వర్ రెడ్డి, మాజీ మంత్రి కోదండరెడ్డి, భట్టి నివాసంలో జరిగిన సమావేశానికి మాజీ ఎమ్మెల్సీ ప్రేంసాగర్ రావు హాజరయ్యారు.
శుక్రవారం ప్రధానమంత్రి నరేంద్రమోదీని కలిసిన కాంగ్రెస్ ఎంపీ భోంగీర్ కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి కూడా సీనియర్లకు మద్దతు పలికారు. పార్టీని అస్థిరపరిచేందుకు వలస నేతలు కుట్రలు పన్నుతున్నారని విక్రమార్క ఆరోపించారు. ఇటీవల జరిగిన పీసీసీ కార్యవర్గ నియామకంలో నిజమైన కాంగ్రెస్ నేతలకు చాలా అన్యాయం జరిగిందని ఆయన ఎత్తిచూపారు. పీసీసీ కమిటీల ఏర్పాటుకు ముందు తనను సంప్రదించనందుకు తాను కూడా తీవ్ర నిరాశకు గురయ్యానని చెప్పారు. ఇతర పార్టీల నుంచి కాంగ్రెస్‌లో చేరిన నేతలకు పార్టీ పగ్గాలు అప్పగించేందుకు ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయని సీఎల్పీ నేత తెలిపారు.
వివిధ కమిటీల్లో నియమించిన 108 మందిలో 58 మంది టీడీపీకి చెందిన వారు ఉన్నారని ఉత్తమ్ కుమార్ రెడ్డి ఆరోపించారు. నాలుగు రాజకీయ పార్టీలు మారిన నాయకుడు కాంగ్రెస్‌ను పారదర్శకంగా, నిబద్ధతతో ఎలా నడిపించగలరని రేవంత్ రెడ్డిని ఉద్దేశించి ప్రశ్నించారు.కాంగ్రెస్ పార్టీ నేతలను ఉద్దేశపూర్వకంగానే సోషల్ మీడియాలో ఆ పార్టీలోని వారే పరువు తీస్తున్నారని ఆరోపించారు.కాంగ్రెస్ పార్టీ వ్యూహకర్త సునీల్ కానుగోలు కార్యాలయంపై పోలీసులు దాడి చేయడంతో ఇది వెలుగులోకి వచ్చింది. పీసీసీ కానీ, ఏఐసీసీ కానీ ఎందుకు చర్యలు తీసుకోలేదో అర్థం కావడం లేదు అని ఆయన అన్నారు.
రాష్ట్రంలో క్యారెక్టర్‌లేని వ్యక్తులు పార్టీని నిర్వహిస్తున్నారని మధు యాస్కీగౌడ్ అన్నారు.నిజమైన కాంగ్రెస్ నాయకులకు, ఇతర పార్టీల నుంచి వలస వచ్చిన వారికి మధ్య తీవ్ర అసమ్మతి ఉందని ఆయన అన్నారు. కొన్నేళ్లుగా పార్టీకి విధేయులుగా ఉన్న కాంగ్రెస్ కార్యకర్తలను పక్కన పెట్టారని జగ్గారెడ్డి అన్నారు. బదులుగా,మమ్మల్ని కోవర్టులుగా ముద్రిస్తున్నారు, అని అతను విచారం వ్యక్తం చేశాడు.రాష్ట్ర కాంగ్రెస్‌లో జరుగుతున్న పరిణామాలు, అశాంతిపై పార్టీ హైకమాండ్ దృష్టికి తీసుకెళ్తామని రాజనరసింహ చెప్పారు.

Previous articleపాలేరు నుంచి షర్మిల అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోనున్నషర్మిల !
Next articleవైఎస్సార్సీపీలో అంతర్గత పోరు, మంత్రి వాహనం వైపు చెప్పులుచూపించిన అసమ్మతివాదులు !