జమిలి ఎన్నికలపై కేంద్ర ప్రభుత్వం కసరత్తు చేస్తుందా?

కేంద్రంలో ఎనిమిదేళ్లు అధికారంలో ఉన్న భారతీయ జనతా పార్టీ కొన్ని కీలక నిర్ణయాలు తీసుకుంది. ఇతరులు భయపడే అంశాలను కాషాయ పార్టీ అమలు చేసింది. ఆర్టికల్ 370 గురించి మాట్లాడేందుకు ఇతర పార్టీలు ఇష్టపడకపోగా, బీజేపీ హఠాత్తుగా దాన్ని రద్దు చేసి ప్రపంచాన్ని ఆశ్చర్యపరిచింది.
కాంగ్రెస్ పార్టీ గతంలో ఎన్‌ఆర్‌సికి హామీ ఇచ్చింది. అయితే ఆ కసరత్తు ఫలానా వర్గానికి వ్యతిరేకంగా జరుగుతుందన్న భయంతో ఆ పార్టీ వెనకడుగు వేసింది. కానీ బీజేపీ అలా కాదు, ఆ పని చేస్తోంది. ఏది ఏమైనా కసరత్తును వెనక్కి తీసుకోబోమని ఇటీవల కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా అన్నారు.
బీజేపీ వాగ్దానం చేసిన మరో విషయం జమిలి ఎన్నికలు, లోక్‌సభ, అసెంబ్లీ మరియు స్థానిక సంస్థల నియోజకవర్గాలకు ఏకకాలంలో ఎన్నికలు నిర్వహించే పద్ధతిని ఈ పదం అంటారు. పని తగ్గాలంటే ఒకేసారి ఎన్నికలు పెట్టాలని కొన్నాళ్ల క్రితం నరేంద్ర మోదీ అన్నారు. ఇప్పుడు రాజ్యసభలో దీనిపై ఓ కేంద్ర మంత్రి మాట్లాడారు. ఈ విషయాన్ని కొందరు సభ్యులు సభలో లేవనెత్తగా ఎన్నికల అవసరం ఉందని మంత్రి అన్నారు.
దీంతో కేంద్రమంత్రి జమిలి ఎన్నికలు తీసుకొచ్చేందుకు కేంద్రం కసరత్తు చేస్తోందని పలువురు అభిప్రాయపడుతున్నారు. ఏకకాలంలో ఎన్నికలు జరిగిన ఘటనలపై న్యాయ, న్యాయశాఖ మంత్రి కిరణ్‌ రిజిజు మాట్లాడుతూ పని సులువుగా జరిగేలా ఎన్నికలను కలిసి నిర్వహించాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు. అదే జరిగితే ప్రతిపక్ష పార్టీలు దీనిపై ముందుగా అభ్యంతరం వ్యక్తం చేయడంతో పెద్ద సమస్య సృష్టించే అవకాశం ఉంది.మరి ఏం జరుగుతుందో వేచి చూద్దాం.

Previous articleటీ-కాంగ్రెస్ ఎంపీకి మోదీ అపాయింట్‌మెంట్.. ఏమిటి సంగతి!
Next articleయాదాద్రిలో హెలికాప్టర్‌కు వాహన పూజలు!