యాదాద్రిలో హెలికాప్టర్‌కు వాహన పూజలు!

కొత్త వాహనాలకు పూజలు నిర్వహించడం చాలా కాలంగా వస్తున్న ఆచారం. అదృష్టం, భద్రత కోసం ఆశిస్తూ పూజ చేయడం హిందూ సంప్రదాయంలో ఒక భాగం. ఈ ప్రక్రియను వాహన పూజ అంటారు. వాహనంతో సంబంధం లేకుండా పూజ చేస్తారు. సామాన్యుల నుండి పెద్ద వ్యక్తుల వరకు అందరూ అలానే చేస్తారు. రష్యా మనకు యుద్ధ వాహనాలు,ప్రత్యేక జెట్‌లను పంపినప్పుడు రక్షణ మంత్రి వారికి పూజలు చేసి స్వాగతం పలికారు. దేవుడిని నమ్మిన వారు వాహనానికి పూజలు చేస్తారు.ఇప్పుడు ఓ వాహన పూజ సంచలనంగా మారింది.
ప్రతిమ చైన్‌ ఆఫ్‌ హాస్పిటల్స్‌ యజమాని బోయినపల్లి శ్రీనివాసరావు ఇటీవల ప్రసిద్ధి చెందిన యాదాద్రిని సందర్శించి స్వామివారి ఆశీస్సులు తీసుకున్నారు. ఆయన కొత్త హెలికాప్టర్‌కు పూజారులు వాహన పూజ నిర్వహించడం సంచలనంగా మారింది. సాధారణంగా హెలికాప్టర్లకు ఇలాంటి వేడుక జరగడం మనం చూడలేం.
అర్చకులు హెలికాప్టర్‌కు పూజలు నిర్వహించే సమయంలో శ్రీనివాసరావుతో పాటు మాజీ గవర్నర్ విద్యాసాగర్ రావు, వారి కుటుంబ సభ్యులు కూడా ఉన్నారు.హెలికాప్టర్‌కు పూజా కార్యక్రమాలు జరుగుతున్నాయని ప్రజలు చూసేందుకు ప్రయత్నించగా, పోలీసులు అక్కడికి చేరుకుని బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు.
బోయిన్‌పల్లి కుటుంబానికి బంధువైన మహారాష్ట్ర మాజీ గవర్నర్‌ సీహెచ్‌ విద్యాసాగర్‌రావు ఈ వేడుకకు హాజరుకావడం ఎవరినీ ఆశ్చర్యపరచలేదు. పూజా కార్యక్రమాల అనంతరం వీరిద్దరూ చాపర్‌లో కొద్దిసేపు రైడ్‌కి వెళ్లిన సంగతి తెలిసిందే.
ఇప్పుడు హెలికాప్టర్‌ను ఎవరు ఉపయోగిస్తారనే చర్చ మొదలైంది.హైదరాబాద్ ఎయిర్‌లైన్స్‌కి డైరెక్టర్‌గా ఉన్నందున ఆయన తన కోసం కొనుగోలు చేసి ఉండవచ్చని కొందరు అంటున్నారు. అయితే, ఈ హెలికాప్టర్‌ను తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ ఉపయోగించవచ్చనే చర్చ కూడా సాగుతోంది.
బోయినపల్లి శ్రీనివాస్ రావు టీఆర్ ఎస్ మాజీ లోక్ సభ సభ్యుడు బి.వినోద్ కుమార్ సోదరుడు.ప్రస్తుతం బీఆర్‌ఎస్‌గా మారిన టీఆర్‌ఎస్ వ్యవస్థాపక సభ్యుల్లో వినోద్ కుమార్ కూడా ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్‌కు అత్యంత సన్నిహితుడు. అంతేకాదు, కేంద్రంలో ప్రత్యామ్నాయ శక్తిని తీసుకురావాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నారని, ఆయన దేశ రాజధాని ఢిల్లీకి క్రమం తప్పకుండా వెళ్లాల్సిన అవసరం ఉందన్నారు.ఇందుకోసం ఆయనకు ప్రత్యేక వాహనం అవసరమని, బోయినపల్లి శ్రీనివాస్‌రావు కొనుగోలు చేసిన హెలికాప్టర్ ఉపయోగపడే అవకాశం ఉందని సమాచారం.

Previous articleజమిలి ఎన్నికలపై కేంద్ర ప్రభుత్వం కసరత్తు చేస్తుందా?
Next articleజాతీయ మీడియా నుండి ప్రత్యేక కవరేజీని పొందడంలో బీఆర్‌ఎస్ విఫలమైందా?