జాతీయ మీడియా నుండి ప్రత్యేక కవరేజీని పొందడంలో బీఆర్‌ఎస్ విఫలమైందా?

భారతీయ జనతా పార్టీని ధీటుగా ఎదుర్కొనేందుకు తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ జాతీయ రాజకీయాల్లోకి వస్తానని ప్రకటించి వార్తల్లో నిలిచారు. ప్రజా వ్యతిరేక ప్రభుత్వాన్ని తుదముట్టించేందుకు కేంద్రంలోని బీజేపీ పార్టీకి ప్రత్యామ్నాయం తీసుకురావాలన్నారు.పార్టీ జాతీయ రాజకీయాలపై ఎలాంటి ప్రభావం చూపుతుందనే దానిపై అనేక మీడియా సంస్థలు చర్చలు నిర్వహించాయి.
కేంద్రప్రభుత్వం ప్రవేశపెట్టిన వివాదాస్పద వ్యవసాయ బిల్లులను నిరసిస్తూ, తుదిశ్వాస విడిచిన రైతుల కుటుంబాలకు చెక్కులు అందజేసేందుకు ఆయన పంజాబ్‌ వరకు వెళ్లారు. పంజాబ్, హర్యానా రాష్ట్రాల్లో 700కు పైగా కుటుంబాలు ముఖ్యమంత్రి చేతుల మీదుగా చెక్కులు అందుకున్నాయి. కానీ ఇప్పుడు అదే పరిస్థితి లేదు. కేసీఆర్ ఇటీవలే దేశ రాజధాని ఢిల్లీలో బీఆర్ఎస్ జాతీయ పార్టీని ప్రారంభించారు. కొద్దిమంది టీఆర్‌ఎస్‌ నేతలు, భావసారూప్యత ఉన్న నేతల సమక్షంలో ఈ వేడుక జరిగింది.
ఇంత జరుగుతున్నా జాతీయ మీడియా మాత్రం బీఆర్ఎస్ కు కవరేజీ ఇచ్చి ఏం జరిగిందో చూపించలేదు. బీఆర్‌ఎస్ కార్యాలయాన్ని నామమాత్రం కోసం తెరిచారని జాతీయ మీడియా చూపించింది, ప్రత్యేకించి వార్తలు లేవు. ఇది కేసీఆర్‌కు పెద్ద ఆందోళన. జాతీయ రాజకీయాల్లో తన సత్తా చాటాలనుకుంటున్నాడు.
కానీ జాతీయ మీడియా మాత్రం వార్తలను కవర్ చేయడానికి ఆసక్తి చూపడం లేదు. బీఆర్‌ఎస్ కార్యాలయాన్ని ప్రారంభించిన సమయంలో ఇద్దరు మాజీ ముఖ్యమంత్రులు కూడా ఉన్నారు. హెచ్‌డి కుమారస్వామి భారత మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డి దేవెగౌడ కుమారుడు. ఈ అంశాలన్నీ కూడా జాతీయ మీడియా నుండి ప్రాధాన్యత పొందడంలో సహాయపడలేదు.
బీజేపీకి వ్యతిరేకంగా ఉన్న దాదాపు అన్ని పెద్ద పార్టీలకు కొన్ని మీడియా సంస్థలు మద్దతు ఇస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. ప్రతిపక్షాలన్నింటినీ ఒకే తాటిపైకి తీసుకురావాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నప్పటికీ, ఇతర పార్టీలకు బీఆర్‌ఎస్‌కు భిన్నమైన కొన్ని ప్రయోజనాలు ఉన్నందున అది అంత తేలికైన పని కాదు. ఇతర పార్టీలకు మద్దతిచ్చే మీడియా ఛానళ్లు బీఆర్‌ఎస్‌కి కవరేజీ ఇస్తే కేసీఆర్‌ హైలైట్‌ అయ్యే అవకాశం ఉందని, తమ పార్టీలు కూడా అదే స్థాయిలో లేవని భావించి మౌనంగా ఉండి ఉండవచ్చు.
అంతకుముందు దాదాపు ప్రతి ప్రముఖ జాతీయ దినపత్రికలో టీఆర్ఎస్ పెద్ద ప్రకటనలు ఇచ్చింది. అయినప్పటికీ, అదే వార్తాపత్రికలు, టీవీ ఛానెల్‌లు బీఆర్‌ఎస్‌ వార్తలకు ప్రత్యేక కవరేజీని ఇవ్వలేదు. వాటిలో ప్రకటనలు వెళ్లిన డబ్బులన్నీ ఇప్పుడు వృథా అయిపోయాయి. మెజారిటీ మీడియా ఛానెల్‌లు బీజేపీకి అనుకూలమైనవి కావడమే దీని వెనుక మరో కారణం కావచ్చు. బీజేపీకి, నరేంద్ర మోదీకి వ్యతిరేకంగా కేసీఆర్ పనిచేస్తున్నందున వారికి సరైన కవరేజీ ఇవ్వకపోయి ఉండవచ్చు.

Previous articleయాదాద్రిలో హెలికాప్టర్‌కు వాహన పూజలు!
Next articleస్వాతంత్ర్య శతాబ్ది ఉత్సవాల నాటికి బలమైన శక్తిగా భారత్ ఎదుగుతుంది: టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు