గాలి జనార్ధన్ రెడ్డి కొత్త రాజకీయ పార్టీని ప్రారంభించనున్నారా?

రాజకీయం అంటే తర్వాత ఏం జరుగుతుందో ఊహించలేం. నిర్ణీత వ్యవధిలో కొత్త పార్టీలు ఆవిర్భవిస్తూ ఆయా ప్రాంతాల రాజకీయ చిత్రాన్ని మారుస్తున్నాయి. జాతీయ పార్టీ హోదాను సొంతం చేసుకునేందుకు ఇతర రాష్ట్రాల్లో స్థానిక పార్టీలు రెక్కలు విప్పుకోవడం ప్రస్తుత ట్రెండ్. రాబోయే ఎన్నికలు కొత్త రాజకీయ పార్టీలను చూసేందుకు అందరికీ పెద్ద అవకాశంగా మారవచ్చు.
తెలంగాణ ఆధారిత టీఆర్‌ఎస్ ఇప్పటికే బీఆర్‌ఎస్‌గా మారిందని, రాబోయే కర్ణాటక ఎన్నికల్లో అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకునే అవకాశం ఉంది. బీఆర్‌ఎస్ జాతీయ పార్టీగా తన ప్రయాణాన్ని ప్రారంభించడానికి తదుపరి ఎన్నికలు పెద్ద ముందడుగు కావచ్చు. అంతా సవ్యంగా జరిగితే కర్ణాటకలో మరో పార్టీని చూసే అవకాశం ఉంది, మైనింగ్ వ్యాపారి గాలి జనార్ధన రెడ్డి కొత్త పార్టీ పెట్టడంపై దృష్టి పెడుతున్నట్లు సమాచారం. వచ్చే సార్వత్రిక ఎన్నికలను దృష్టిలో పెట్టుకుని గాలి జనార్ధన రెడ్డి కొత్త పార్టీ పెట్టే పనిలో ఉన్నారని భావిస్తున్నారు.
గాలి జనార్ధన రెడ్డికి పార్టీలో అందుతున్న ట్రీట్ మెంట్ నచ్చలేదని,దీంతో కొత్త పార్టీ పెట్టి అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోవాలని నిర్ణయించుకున్నారని అంటున్నారు. మైనింగ్ కేసులో అరెస్టయి జైలుకు వెళ్లడంతో ఆయనకు, పార్టీకి మధ్య బంధం చిచ్చు రేపింది.అప్పటి నుంచి పార్టీలో గాలికి ఆదరణ తగ్గడం మొదలైంది. గాలి జనార్దన్ రెడ్డి, రవాణా శాఖ మంత్రి బి శ్రీరాములు మధ్య విభేదాలు కూడా గాలి కొత్త పార్టీ ప్రారంభించడానికి ఒక కారణమని చెబుతున్నారు. గాలి అరెస్టయ్యాక గాలి సోదరులకు ప్రాధాన్యత రాలేదు.
శ్రీరాములును బీజేపీ అధిష్టానం మంత్రి చేయడంతో వీరిద్దరి మధ్య విభేదాలు మరింత పెరిగాయని సమాచారం.గాలి జనార్దన్ రెడ్డి కొన్ని సార్లు ఢిల్లీ వెళ్లి తాను ఎదుర్కొంటున్న సమస్యలపై పెద్ద నేతలతో మాట్లాడారు. అయితే,అతనికి సరైన స్పందన రాలేదు. కర్ణాటకలో బలమైన నేతల్లో గాలి జనార్ధన్ రెడ్డి ఒకరు. ఆయన నిజంగానే పార్టీని ప్రారంభిస్తే భారతీయ జనతా పార్టీకి పెద్ద సమస్యగా మారనుంది.అతను బిజెపి ఓట్ల శాతాన్ని, ఆ పార్టీ గెలుచుకోగల సీట్ల సంఖ్యను ప్రభావితం చేయగలడు.

Previous articleఉద్యోగులతో ఆడుకోకండి… వారికి జీతాలు చెల్లించండి !
Next articleహీరో నాగార్జున కూడా రైతు బంధు ప్రయోజనం?