కేసీఆర్ కు సడెన్ షాక్ ఇచ్చిన జగన్ ప్రభుత్వం !

తెలుగు రాష్ట్రాల మధ్య ఆస్తుల పంపకాలపై తెలంగాణ ప్రభుత్వం, సీఎం కేసీఆర్‌కు షాక్ ఇస్తూ ఏపీ ప్రభుత్వం సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించింది. తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఉద్దేశపూర్వకంగా ఆస్తుల పంపకంలో జాప్యం చేస్తోందని, ఇది ఏపీ హక్కులకు భంగం కలిగించడమేనని ఏపీ ప్రభుత్వం పిటిషన్ దాఖలు చేసింది.
ఏపీకి విభజించాల్సిన ఆస్తుల్లో 91 శాతం హైదరాబాద్‌లోనే ఉన్నాయని పిటిషన్‌లో పేర్కొన్నారు. విభజన జరిగి ఎనిమిదేళ్లు గడుస్తున్నా తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఆస్తుల పంపకాలను అడ్డుకుంటున్నదని, ఈ విషయంలో ఏపీ ప్రభుత్వం జోక్యం చేసుకోవాలని సుప్రీంకోర్టును అభ్యర్థించింది.1.42 లక్షల కోట్ల విలువైన ఆస్తుల పంపిణీలో తెలంగాణ జాప్యం చేస్తోందని ఏపీ ప్రభుత్వం పిటిషన్‌లో పేర్కొంది.
రాజ్యాంగంలోని ఆర్టికల్‌ 14,21 ప్రకారం ఏపీ ప్రజల హక్కులను తెలంగాణ ఉల్లంఘించిందని, ఏపీ ఎంత ప్రయత్నించినా తెలంగాణ మొండి వైఖరి అవలంబించిందని ఏపీ ప్రభుత్వం పేర్కొంది. ఏపీ విభజన చట్టంలోని 10వ షెడ్యూల్‌లోని సంస్థలకు సంబంధించి జనాభా ప్రాతిపదికన నగదు నిల్వలను మాత్రమే పంచుకోవాలని సుప్రీంకోర్టు ఆదేశాలు ఉన్నాయి.
అయితే ఈ క్లాజుకు ఏపీ ప్రభుత్వం అంగీకరించకపోవడంతో హైకోర్టును ఆశ్రయించింది.ఈ కేసును ఉపసంహరించుకోవాలని తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఏపీ ప్రభుత్వాన్ని కోరగా, ఈ కేసు పెండింగ్‌లో ఉంది. ఆపై ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం ఏర్పాటు చేసిన షీలాభిడే నిపుణుల కమిటీ 9వ షెడ్యూల్‌లోని 90 సంస్థలపై కేంద్రానికి నివేదికలు సమర్పించింది. విభజన సమస్యలను పరిష్కరించడంలో కేంద్ర ప్రభుత్వం ప్రేక్షకుడిలా వ్యవహరించింది.

Previous articleవైసీపీ నేతలు పవన్ పేరు ఎందుకు జపిస్తారు?
Next articleకన్నాను ఆకర్షిస్తున్న జనసేన!