హీరో నాగార్జున కూడా రైతు బంధు ప్రయోజనం?

భారత రాష్ట్ర సమితి(గతంలో TRS) రైతు బంధు పథకం రైతులకు అవసరమైన ఆర్థిక సహాయాన్ని అందించే ఒక విప్లవాత్మకమైనదని పేర్కొంది. నిజానికి ఈ పథకం కొంత వరకు విజయవంతమైంది .మోడీ ప్రభుత్వం దానిని కాపీ చేసింది.అయితే రైతు బంధు పథకంలో అనేక లొసుగులు ఉన్నాయి, ఉదాహరణకు ఒక వ్యక్తి 600 ఎకరాలు కలిగి ఉంటే, తెలంగాణ ప్రభుత్వం అందించే 5000 రూపాయలతో గుణించిన డబ్బు అతని బ్యాంకు ఖాతాలో సంవత్సరానికి రెండుసార్లు జమ అవుతుంది.
ఇది భారీ డబ్బు, ఈ పథకం కౌలు రైతుల సమస్యను పరిష్కరించలేదు.అలాగే ఈ స్కీమ్‌లో ఎలాంటి ఆర్థిక అడ్డంకులు వర్తించవు.ఆ లైన్‌లో చాలా మంది అధికార పార్టీ మంత్రులు, ఎమ్మెల్యేలు, ఇతర నాయకులు రైతు బంధు డబ్బును పొందుతున్నారు.
టాలీవుడ్ హీరో నాగార్జున అక్కినేనికి కూడా రైతుబంధు వస్తుందని రిటైర్డ్ ఐఏఎస్ అధికారి ఆకునూరి మురళి వెల్లడించారు. హైదరాబాద్‌లో జరిగిన ఓ సదస్సులో ఆకునూరి మురళి మాట్లాడుతూ అమెరికాలో 30 ఏళ్లుగా పనిచేసిన వ్యక్తి నాకు తెలుసు. అతనికి తెలంగాణలో వ్యవసాయ భూములు ఉన్నాయి. రైతు బంధు డబ్బు అతని ఖాతాలో జమ అవుతుంది.
హీరో నాగార్జున కూడా రైతు బంధు ప్రయోజనాలను పొందారు. ఇంత సంపన్నులకు ఇది అవసరమా? బదులుగా రాష్ట్రంలోని 60 లక్షల మంది రైతుల్లో దాదాపు 22 లక్షల మంది కౌలు రైతులను తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఆదుకోవాలి అని మురళి అన్నారు. అయితే నాగార్జునకు ఉన్న వ్యవసాయ భూమికి సంబంధించిన వివరాలను మురళి చెప్పలేదు. అయినప్పటికీ మాజీ బ్యూరోక్రాట్ వాదన నిజమైంది. ధనవంతులైన రైతులకు కాకుండా దిక్కుతోచని స్థితిలో ఉన్న రైతులకు రైతుబంధు ఆర్థిక సహాయం అందించాలి అన్నారు.

Previous articleగాలి జనార్ధన్ రెడ్డి కొత్త రాజకీయ పార్టీని ప్రారంభించనున్నారా?
Next articleవైసీపీ నేతలు పవన్ పేరు ఎందుకు జపిస్తారు?