ఉద్యోగులతో ఆడుకోకండి… వారికి జీతాలు చెల్లించండి !

అప్పుల ఊబిలో కూరుకుపోయిన ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రం డిసెంబరు రెండో వారం కావస్తున్నా కొంతమంది ఉద్యోగులకు నవంబర్ నెల జీతాలు చెల్లించలేదు. దీనితో, ఉద్యోగుల జీతభత్యాలపై రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఆరోపించిన అలసత్వ వైఖరికి వ్యతిరేకంగా అనేక ఉద్యోగుల సంఘాలు, ఉపాధ్యాయుల జాయింట్ యాక్షన్ కమిటీలు (జెఎసి) ఉద్యమించాయి, వీధుల్లోకి వచ్చాయి. కర్నూలు జిల్లాలో జరిగిన నిరసన కార్యక్రమంలో ఏపీటీఎఫ్ (ఆంధ్రప్రదేశ్ టీచర్స్ ఫెడరేషన్) నాయకులు చురుగ్గా పాల్గొన్నారు. ఉద్యోగులకు, రిటైర్డ్ ఉద్యోగులకు వెంటనే జీతాలు, పింఛన్లు పంపిణీ చేయాలని యూనియన్ నాయకులు ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్ చేశారు.
ఉద్యోగులకు ఇంతకు ముందు ఎప్పుడూ ఇలాంటి పరిస్థితి రాలేదని, జీతాల చెల్లింపులో జాప్యం కారణంగా ఉద్యోగులు తీవ్ర ఇబ్బందులు ఎదుర్కొంటున్నారని అన్నారు. వెంటనే జీతాలు చెల్లించకుంటే రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఆందోళనలు ఉధృతం చేస్తామని జేఏసీ నేతలు ప్రభుత్వానికి అల్టిమేటం జారీ చేశారు. ఇదిలా ఉండగా, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం చర్యకు భయపడి పలువురు ఉద్యోగులు, ఉపాధ్యాయులు నిరసనల్లో పాల్గొనలేదు.శాంతియుత నిరసనలకు నోటీసులు అందజేయాలని, ధర్నాలకు దిగే వ్యక్తులపై కేసులు నమోదు చేయాలని ప్రభుత్వం యోచిస్తున్నట్లు సమాచారం.జీతాలు సకాలంలో జమకాని ఉద్యోగులు, ఉపాధ్యాయులకు రాష్ట్రంలోని ప్రతిపక్షాలు కూడా మద్దతు ఇస్తున్నాయి.

Previous articleవైసీపీ ఎమ్మెల్యేకు షాకింగ్ రిప్లై ఇచ్చిన డ్వాక్రా మహిళ!
Next articleగాలి జనార్ధన్ రెడ్డి కొత్త రాజకీయ పార్టీని ప్రారంభించనున్నారా?