ఆర్‌బీఐ హెచ్చరికలను పట్టించుకోని బ్యాంకులు! జగన్ బ్యాంకుల నుంచి 2300 కోట్లు!

రిజర్వ్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా (RBI) దాని ఓవర్‌డ్రాఫ్ట్ (OD) పరిమితిపై ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు హెచ్చరికను అందించిన మరుసటి రోజు. ఆర్‌బీఐ వార్నింగ్ ఏమీ మారలేదని, ఏపీ ప్రభుత్వం మళ్లీ బ్యాంకుల నుంచి రుణం తీసుకుందని తెలుస్తోంది. ఈసారి మూడు కార్పొరేషన్ల ద్వారా ఏపీ ప్రభుత్వం రూ.2300 కోట్ల రుణం తీసుకుంది.
స్పష్టంగా ఈ నెల ప్రారంభం నుండి, రాష్ట్ర ఖజానా పూర్తిగా ఖాలీ. ఉద్యోగులకు ఇంకా 40 శాతం జీతాలు చెల్లించలేదు. ఇదిలా ఉంటే ఈ నెల 17లోగా ఓడీ చెల్లించకపోతే రాష్ట్రానికి చెల్లించాల్సిన అన్ని చెల్లింపులను నిలిపివేస్తామని ఆర్బీఐ హెచ్చరించింది. ODపై RBI హెచ్చరికతో, AP ప్రభుత్వానికి బ్యాంకుల నుండి డబ్బు తీసుకోవడం తప్ప వేరే మార్గం లేకుండా పోయింది. సాధారణ పద్ధతిలో, కార్పొరేషన్లు ముందుకు వచ్చాయి. బ్యాంక్ ఆఫ్ బరోడా, యూనియన్ బ్యాంక్ నుండి రుణం తీసుకోవాలని మూడు కార్పొరేషన్లను కోరింది.
మంగళవారం రూ.2300 కోట్లు అప్పుగా తీసుకున్న రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ఓడీపై రూ.2000 కోట్లు,మిగిలిన మొత్తాన్ని జీతాల కోసం చెల్లించింది.ఉద్యోగులకు పూర్తి వేతనాలు చెల్లించాలంటే రాష్ట్రంలో మళ్లీ ఓడీకి వెళ్లాల్సిన దుస్థితి ఏర్పడిందని దుయ్యబట్టారు. మరోవైపు, వేతనం, మీన్స్, ప్రత్యేక విత్ డ్రాయల్ పరిమితుల రూపంలో, RBIకి దాదాపు రూ.2500 కోట్లు బకాయిలు ఉన్నాయి.
ఈ ఎపిసోడ్‌లో షాకింగ్ ఏంటంటే బ్యాంకులు ఏపీ సీఎం జగన్‌కు మేలు చేసేలా వ్యవహరిస్తున్నాయి.గతంలో ఏపీ ప్రభుత్వానికి రుణాల విషయంలో ఆర్బీఐ బ్యాంకులను హెచ్చరించింది. బ్యాంకులు కార్పొరేషన్ల ఆర్థిక పరిస్థితులను తిరిగి చెల్లించే స్థితిలో ఉన్నాయా, కార్పొరేషన్లు ఏ ప్రయోజనం కోసం డబ్బును ఉపయోగిస్తున్నాయి అని తనిఖీ చేయాలని కోరారు. అయినా బ్యాంకులు ఆర్‌బీఐ జాగ్రత్తలు పాటించలేదు, సౌకర్యవంతంగా రూ.2300 కోట్లను ఏపీ ప్రభుత్వానికి మంజూరు చేశాయి.

Previous articleకన్నాను ఆకర్షిస్తున్న జనసేన!
Next articleటీ-కాంగ్రెస్ ఎంపీకి మోదీ అపాయింట్‌మెంట్.. ఏమిటి సంగతి!