ఏపీలో ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ కి సరైన అభ్యర్థి దొరికారా?

ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ ఇటీవలి కాలంలో పెద్ద శక్తిగా ఎదిగింది. ఇప్పుడు పార్టీ తన రెక్కలను ముఖ్యంగా దక్షిణాదిలో, మరింత ఖచ్చితంగా తెలుగు రాష్ట్రాల్లో విస్తరించాలని చూస్తోంది. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో, పార్టీ బాధ్యతలను తమ భుజాలపై మోయగల సరైన ముఖం కోసం ఆప్ అన్వేషణలో ఉంది. దానికి సరైన అభ్యర్థి దొరికినట్లు కనిపిస్తోంది. అతను సీబీఐ మాజీ జాయింట్ డైరెక్టర్ వివి లక్ష్మీ నారాయణ.
లక్ష్మీనారాయణ వాలంటరీ రిటైర్మెంట్ (VRS) తీసుకున్న తర్వాత,అతను జనసేన నుండి వైజాగ్ పార్లమెంట్ స్థానానికి పోటీ చేశాడు.ముక్కోణపు పోరులో ఆయనకు 2.88 లక్షల ఓట్లు వచ్చినా ఓడిపోయారు. ఇక లక్ష్మీనారాయణ జనసేనలో ఎక్కువ రోజులు కొనసాగలేదు. 2020 జనవరిలో పార్టీని వీడి, అప్పటి నుంచి ప్రధాన స్రవంతి రాజకీయాలకు దూరంగా ఉన్నారు.
ఏది ఏమైనప్పటికీ, మాజీ CBI అధికారి యొక్క కల వైజాగ్‌లో లోక్‌సభకు ప్రాతినిధ్యం వహించడం, 2024లో మళ్లీ పోటీ చేయాలని అతను తన కోరికను వ్యక్తం చేశాడు. రాజకీయ విశ్లేషకులు అతను స్వతంత్ర అభ్యర్థిగా పోటీ చేయడానికి తన సొంత ప్రణాళికలను కలిగి ఉన్నప్పుడు ఏదైనా రాజకీయ పార్టీలో చేరవచ్చని ఊహించారు. ఆ క్రమంలోనే లక్ష్మీనారాయణ ఒక స్వచ్ఛంద సంస్థను ప్రారంభించి సామాన్యులకు సామాజిక సేవకు శ్రీకారం చుట్టారు. వైజాగ్ స్టీల్ ప్లాంట్‌ను ప్రైవేటీకరించినందుకు బిజెపి ప్రభుత్వాన్ని లక్ష్మీ నారాయణ తప్పుపట్టారు. అతను ఆందోళన ద్వారా ప్రజల మద్దతు పొందగలిగాడు.
లక్ష్మీనారాయణ పోరాటాన్ని చూసి ఆప్ ఆయనను సంప్రదించినట్లు సమాచారం. ఆప్‌కి చెందిన ఓ కీలక నేత లక్ష్మీనారాయణతో తరచూ టచ్‌లో ఉంటూ ఏపీలో జరుగుతున్న రాజకీయ పరిణామాలన్నింటినీ గమనిస్తున్నారు. ఇప్పటివరకు ఆప్‌, లక్ష్మీ నారాయణ తీవ్రమైన చర్చలు జరపలేదు, ఇది అతి త్వరలో జరిగే అవకాశం ఉంది. అదే సమయంలో లోక్‌సభకు బదులు అసెంబ్లీకి పోటీ చేయాలని లక్ష్మీనారాయణ సన్నిహితులు సలహా ఇచ్చినట్లు వినికిడి. వైజాగ్ నార్త్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం లక్ష్మీ నారాయణ వర్గానికి చెందిన సహేతుకమైన ఓటు బ్యాంకును కలిగి ఉంది. ప్రస్తుతానికి లక్ష్మీ నారాయణ తన సొంత ప్రణాళికలను సిద్ధం చేసుకుంటూ, ఆప్ నిశితంగా గమనిస్తోంది.

Previous article‘వారాహి’ రిజిస్ట్రేషన్ వివాదంలో జనసేనకు హ్యాపీ ఎండింగ్!
Next articleభరత్‌కి రాజమండ్రి సిటీ ఎమ్మెల్యే టిక్కెట్టు?