గృహ సారధి, జగన్ కొత్త కాన్సెప్ట్ !

2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో విజయం సాధించేందుకు ఏపీ సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ మాస్టర్‌ప్లాన్‌ రూపొందించారు. తన మిషన్ 2024లో భాగంగా, జగన్ వ్యూహాత్మకంగా ‘గృహ సారధి’ అనే ఫూల్‌ప్రూఫ్ ప్లాన్‌ను రూపొందించారు. జగన్ తన కొత్త ప్లాన్ గురించి ఇప్పటికే పార్టీ సమన్వయకర్తలు, ముఖ్య నేతలతో చర్చించారు. గృహ సారధి కాన్సెప్ట్‌లో ప్రతి 50 ఇళ్లకు ఇద్దరు వాలంటీర్లను కేటాయిస్తారు.
వాలంటీర్లలో ఒకరు 18-35 సంవత్సరాల మధ్య వయస్సు గల స్త్రీ. గృహ సారధిలకు నెలవారీ జీతం ఉండదు, కానీ వారికి రూ.5 లక్షల విలువైన బీమా లభిస్తుంది. వాలంటీర్లు ఇద్దరూ తమకు కేటాయించిన 50 ఇళ్లను క్రమం తప్పకుండా సందర్శించాలి, నివాసితులు ప్రభుత్వ సంక్షేమ పథకాలను సక్రమంగా పొందుతున్నారా లేదా అని విచారించాలి.
స్వచ్ఛంద సేవకులు ఒక సంవత్సరంలో ఒక లబ్ధిదారుడికి అర్హత ఉన్న మొత్తం మొత్తాన్ని కూడా వివరిస్తారు. ఒక వ్యక్తి ఎటువంటి సంక్షేమ పథకాలను పొందని పక్షంలో, వాలంటీర్లు అతనిని లేదా ఆమెను తగిన మరియు అర్హత కలిగిన పథకం కోసం సిఫార్సు చేస్తారు.
ఈ వాలంటీర్ల ప్రధాన కర్తవ్యం అట్టడుగు స్థాయిలో వైయస్ఆర్ కాంగ్రెస్ కి నమ్మకమైన మద్దతును ఏర్పరచడం, ప్రభుత్వ సంక్షేమ పథకాల మన్ననలు పొందిన వ్యక్తి రాబోయే ఎన్నికల్లో జగన్ సర్కార్‌ను తిరిగి తీసుకురావడం అని ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు.
వాలంటీర్లు ప్రభుత్వ జీతాల్లో ఉన్నారు కాబట్టి వారు అధికార పార్టీకి కాకుండా ప్రజలకు ప్రయోజనం చేకూర్చేలా మాత్రమే పని చేయాలి. అలాగే రాష్ట్ర ఎన్నికల సంఘం ఇటీవలే వాలంటీర్లను ఎన్నికల విధుల నుంచి నిషేధించింది. కాబట్టి ఈ వాలంటీర్లను పార్టీ కార్యకర్తలుగా ఉపయోగించుకోవడం వల్ల ఎన్నికల సమయంలో వైయస్ఆర్ కాంగ్రెస్ ఇబ్బందుల్లో పడవచ్చు. జగన్ గృహ సారధి కాన్సెప్ట్‌ను ప్రారంభించడం వెనుక ప్రధాన ఉద్దేశ్యం ఇదేనని తెలుస్తోంది.

Previous articleకర్ణాటక ఎన్నికల్లో వైఎస్సార్‌సీపీ పోటీ?
Next articleప్రధానమంత్రి ఛైర్ని టార్గెట్టా.. ఢిల్లీలో కేసీఆర్ యాగం?