కష్టాల్లో సోదరీమణులు… మౌనంగా సోదరులు !

సోదరీమణులు ఇబ్బందులు ఎదుర్కొంటున్నప్పుడు అన్నదమ్ములు అసాధారణంగా మౌనంగా ఉండటంపై తెలంగాణ, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లలో రాజకీయ, మీడియా వర్గాల్లో ఆసక్తికర చర్చ సాగుతోంది.
తెలంగాణలో భారత రాష్ట్ర సమితి (బీఆర్‌ఎస్) వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ కెటి రామారావు, ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ అధ్యక్షుడు వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి. కష్టాల్లో ఉన్న సోదరీమణులు కల్వకుంట్ల కవిత, వైఎస్ షర్మిల. ఢిల్లీ లిక్కర్ పాలసీ స్కామ్‌లో నిందితుల్లో ఒకరి రిమాండ్ రిపోర్టులో ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ అతని ఎమ్మెల్సీసోదరి కవిత పేరును ప్రస్తావించినప్పుడు కేటీఆర్ నుండి ఒక్క ట్వీట్ కూడా లేదు, ఆమె రాజకీయ ప్రతిష్టను దిగజార్చింది.
ఢిల్లీ మద్యం కేసులో ఆమెను సాక్షిగా విచారించాలని సెంట్రల్ బ్యూరో ఆఫ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ నోటీసు ఇచ్చినా కేటీఆర్ స్పందించలేదు. ఈ సమస్యను పరిష్కరించడానికి ఆమె తన తండ్రి మరియు ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్ రావు సహాయం తీసుకోవలసి వచ్చింది.
షర్మిల విషయంలోనూ అదే జరిగింది. నవంబర్ 28న టీఆర్‌ఎస్ (ప్రస్తుతం బీఆర్‌ఎస్) కార్యకర్తలు ఆమె కాన్వాయ్‌పై దాడి చేసి, ఆమె కార్వాన్‌కు నిప్పంటించినప్పుడు, ఆమెపై పరుష పదజాలంతో దూషించినప్పుడు,జగన్ నుండి ఎటువంటి వ్యాఖ్య లేదు.
ఆమె పాదయాత్రకు అనుమతి నిరాకరించడం, ఆమె లోపల ఉన్న సమయంలో కూడా హైదరాబాద్ పోలీసులు ఆమె కారును లాక్కెళ్లిన తీరు అందరి నుండి తీవ్ర విమర్శలకు దారితీసింది. ఇది దురదృష్టకర పరిణామమని వైఎస్ఆర్సీ ప్రధాన కార్యదర్శి సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డి మాత్రమే అన్నారు కానీ అంతకు మించి వ్యాఖ్యానించలేదు.
కవితను రక్షించడానికి కేసీఆర్ వచ్చినట్లే,జగన్ తల్లి విజయమ్మ తన కుమార్తె షర్మిలకు మద్దతుగా వచ్చి నిరసనకు దిగారు. ఆమెను వర్చువల్ హౌస్ అరెస్ట్ చేశారు.
తన పాదయాత్రకు అనుమతి నిరాకరించడం, తన అనుచరులను అరెస్టు చేయడంపై నిరసనగా షర్మిల ఆమరణ నిరాహార దీక్ష చేపట్టిన శుక్రవారం కూడా ఆమె సోదరుడి నుంచి ఎలాంటి ప్రకటన రాలేదు. అన్నదమ్ముల మౌనం వ్యూహాత్మకమా లేక నిజంగానే వారి సోదరీమణుల పట్ల వారికి సానుభూతి లేదనే అనుమానం కలుగుతుంది.”సహజంగానే, తోబుట్టువుల సంబంధాలతో పోలిస్తే రాజకీయ ప్రయోజనాలే ప్రధానమైనవి” అని ఒక రాజకీయ పరిశీలకుడు వ్యాఖ్యానించారు.

Previous articleఫ్రీ.. ఫ్రీ.. అక్కడ పని అవ్వలేదు !
Next articleకొంతమంది టీఆర్ఎస్ ఎమ్మెల్యేలు రేవంత్ రెడ్డితో టచ్ లో ఉన్నారా?