వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్‌కు మరింత మంది సమన్వయకర్తలు!

ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి గురువారం క్యాంపు కార్యాలయంలో నియోజకవర్గ పరిశీలకులు, జిల్లా అధ్యక్షులు, ప్రాంతీయ సమన్వయకర్తలతో సమావేశమయ్యారు. ప్రాంతీయ సమన్వయకర్తలు, జిల్లా పార్టీ అధ్యక్షులు, నియోజకవర్గ పరిశీలకులు సమన్వయంతో పనిచేసి పార్టీ క్యాడర్‌ను అట్టడుగు స్థాయిల నుంచి ఏ విధంగా బలోపేతం చేయాలనే దానిపై కార్యాచరణ ప్రణాళికను వివరించేందుకు ఈ సమావేశానికి పిలుపునిచ్చారు. అటువంటి నెట్‌వర్క్ 175 సీట్లలో 175 సీట్ల లక్ష్యాన్ని నిర్ధారిస్తుంది. ఈ నెట్‌వర్క్‌ను పటిష్టం చేయాలని, గ్రామ, వార్డు సచివాలయ స్థాయి వరకు కన్వీనర్లను నియమించాలని చెప్పారు.
ప్రజలకు చేరువయ్యేందుకు, సంక్షేమ పథకాల అమలుకు భరోసా కల్పించేందుకు ఎమ్మెల్యేలు ఇంటింటికి ప్రచారంలో ఇప్పటికే పాల్గొంటుండగా, జనరల్ కోఆర్డినేటర్లు, పార్టీ అధ్యక్షులు, పరిశీలకులకు విధివిధానాలు సూచిస్తామని, వారు కూడా సందర్శిస్తున్నారని చెప్పారు. ప్రభుత్వం ప్రారంభించిన ఇంటింటికీ ప్రచారంతో పాటు గ్రామ, వార్డు సచివాలయాల్లో పార్టీ కార్యక్రమాలు కొనసాగించాలన్నారు. 10-15 రోజుల్లో పార్టీ తరపున 1.66 కోట్ల కుటుంబాలను కలిసే కార్యక్రమాన్ని రూపొందించారు. దీని కోసం 50 కుటుంబాలను మ్యాప్ చేస్తారు. ప్రచార సామగ్రిని అందించడంతో పాటు పార్టీ సందేశాన్ని తీసుకువెళ్లడానికి ఒక మగ, ఒక మహిళా క్యాడర్‌ను నిర్వహిస్తారు.
గ్రామ, వార్డు సచివాలయాల కింద కూడా పార్టీకి ముగ్గురు కన్వీనర్లు ఉంటారని, వారిలో కనీసం ఒకరు మహిళ ఉండాలి. రాజకీయ అవగాహన, చురుగ్గా పని చేసే వారిని కన్వీనర్లుగా నియమించాలి. 15,000 గ్రామాల పరిధిలోని ప్రతి 50 ఇళ్లను ఇద్దరు వ్యక్తులు చూసుకోవాలి. నెట్‌వర్కింగ్‌పై ఆయన మాట్లాడుతూ, అన్ని గ్రామ, వార్డు కార్యదర్శులకు కలిపి 45 వేల మంది కన్వీనర్లు ఉంటారని తెలిపారు. తొలుత 15 వేల సచివాలయాలకు ముగ్గురు కన్వీనర్లను నియమించాలి, ఆ తర్వాత ఎమ్మెల్యేలు లేదా అసెంబ్లీ నియోజకవర్గాలకు ఇన్‌ఛార్జ్‌లను నియమిస్తారు.
పార్టీ పరిశీలకులు ఈ ప్రక్రియను సక్రమంగా అమలు చేసేలా చూస్తారు. మన శ్రమ ఆశించిన ఫలితాలను ఇస్తుంది. మూడున్నరేళ్ల కాలంలో గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో 92 శాతం, పట్టణ ప్రాంతాల్లో 80 శాతం కుటుంబాలు మా సంక్షేమ పథకాల ద్వారా లబ్ధి పొందాయి. ప్రాంతీయ కోఆర్డినేటర్లు ఏ చిన్నపాటి సమస్యలను అయినా దుమ్ము దులిపేయాలని, క్యాడర్ ఐక్యంగా ఉండి రాష్ట్రంలోని ప్రతి ఇంటికీ మన పాలనలోని మంచి రికార్డును ముందుకు తీసుకెళ్లాలని ఆయన అన్నారు.

Previous articleకులం, ప్రాంతీయ రాజకీయాలు ఆంధ్రప్రదేశ్‌ని విభజిస్తున్నాయా ?
Next articleపొన్నూరు, బాపట్ల లో భారీగా జనం పోటెత్తారు !