ఫ్రీ.. ఫ్రీ.. అక్కడ పని అవ్వలేదు !

తెలుగు రాష్ట్రాల రాజకీయాల విషయానికి వస్తే తెలంగాణలో పెద్దగా ఇబ్బంది లేదని చాలా మంది ప్రజలు, విశ్లేషకులు, రాజకీయ నాయకులు భావిస్తున్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్ విషయానికి వస్తే, అధికార పార్టీ వైఎస్సార్సీపీ ప్రభుత్వాన్ని నడుపుతున్న తీరుకు సంబంధించి చాలా సమస్యలు ఉన్నాయి. నలుమూలల నుంచి బహిరంగంగా విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నప్పటికీ, వచ్చే సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో ‘ఉచితాలు’ తనకు మళ్లీ విజయాన్ని అందిస్తాయన్న అభిప్రాయంతో ఏపీ సీఎం వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది.
కానీ, గుజరాత్ సార్వత్రిక ఎన్నికల ఫలితాలు వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డికి కళ్లు తెరిపించేలా ఉన్నాయి. ప్రజలు పాలన నుండి ఏమి ఆశిస్తున్నారో చూసే వారికి పోల్ ఫలితం కఠినమైన, వాస్తవికమైన ఇంకా సంబంధిత రియాలిటీ చెక్ ఇస్తుంది. వచ్చే సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో మరోసారి అధికారంలోకి వస్తామని వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి అన్నారు. రాబోయే మూడు దశాబ్దాల వరకు తనపై వ్యతిరేకత ఉండదని ఆయన విశ్వసిస్తున్నారు. ఏపీ ప్రజల కోసం 4 లక్షల కోట్ల రూపాయలు ఖర్చు చేశారని, ఈ ఉచితాల వల్ల మరోసారి విజయం సాధిస్తారని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్‌ని దేశంలోనే అత్యుత్తమ రాష్ట్రంగా తీర్చిదిద్దేందుకు జగన్ తన ప్రణాళిక, దార్శనికత, వ్యూహాల గురించి ఎప్పుడూ మాట్లాడలేదు. నిజానికి, దేశమంతటా ప్రజలు అభివృద్ధిని కోరుకుంటున్నారు, ఏది ఏమైనా
గుజరాత్ ఎన్నికల ఫలితాలు చూస్తుంటే,ప్రజలు అభివృద్ధి కోసం ఓట్లు వేశారని, ఉచితాలకు కాదని చాలా స్పష్టంగా అర్థమవుతోంది. 17 ఏళ్లు దాటిన మహిళలందరికీ 200 యూనిట్ల ఉచిత విద్యుత్, 2000 రూపాయల మొత్తం అందించే పథకాన్ని ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ ప్రకటించింది. అదనంగా, పార్టీ ఉచిత సైకిళ్లు, మోపెడ్‌లకు హామీ ఇచ్చింది.కాంగ్రెస్ పార్టీ కూడా ఉచితాల జాబితానే ప్రకటించింది.
కానీ, వాస్తవానికి, బిజెపికి పాతుకుపోయిన ప్రజలు అభివృద్ధిపై ఎక్కువ దృష్టి పెట్టారు, ఉచితాలపై తక్కువ దృష్టి పెట్టారు. గుజరాత్ రాష్ట్రాన్ని దేశంలోనే అగ్రస్థానంలో నిలుపుతామనే వ్యాఖ్యానంతో బీజేపీ ఎన్నికలకు వెళ్లింది. వారు చేసిన అభివృద్ధి కార్యక్రమాలను ప్రచారం చేయడంతోపాటు మరిన్ని అభివృద్ధి కార్యక్రమాలకు హామీ ఇచ్చారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని ప్రజానీకం కూడా అధికార పార్టీ రాష్ట్రాన్ని అభివృద్ది చేస్తుందని ఎదురు చూస్తున్నా, పరిపాలనలో మాత్రం ఆచూకీ లేదని విపక్షాలు విమర్శిస్తున్నాయి.
వయో, లింగ భేదం లేకుండా ఆంధ్రప్రదేశ్ రాష్ట్రంలో చేపడుతున్న అభివృద్ధి పట్ల రాష్ట్ర ప్రజలు పూర్తిగా హర్షించరు. ఇదే విషయాన్ని అధికార పార్టీకి కూడా తెలుసు కానీ ఎన్నికల ముందు ఇచ్చే ఉచితాలే తమకు విజయాన్ని చేకూరుస్తాయనే తప్పుడు అభిప్రాయంతో ఉన్నారు. ఈ వైఖరి మారితే వైఎస్‌ జగన్‌ మళ్లీ ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రిగా బాధ్యతలు చేపట్టే అవకాశం ఉంది. సమయం అదే నిర్ణయిస్తుంది,మనం వేచి చూద్దాం!

Previous articleవైజాగ్‌లో మళ్లీ అదృష్టాన్ని పరీక్షించుకోవాలనుకుంటున్న జేడీ లక్ష్మీనారాయణ!
Next articleకష్టాల్లో సోదరీమణులు… మౌనంగా సోదరులు !