కేసీఆర్ కొత్త నినాదం: ‘అబ్ కీ బార్, కిసాన్ సర్కార్’

శుక్రవారం తెలంగాణ భవన్‌లో జరిగిన భారీ కార్యక్రమంలో తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టిఆర్‌ఎస్) నుండి తన పార్టీ పేరును భారత రాష్ట్ర సమితి (బిఆర్‌ఎస్) గా మారుస్తున్నట్లు అధికారికంగా ప్రకటించిన తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్ రావు తన జాతీయ మిషన్ కోసం కొత్త నినాదంతో ముందుకు వచ్చారు. జాతీయ రాజకీయాల్లో బిఆర్‌ఎస్ యొక్క ప్రధాన ఎజెండా”అబ్ కి బార్,కిసాన్ సర్కార్”.
వ్యవసాయ రంగంపై దృష్టి సారించి దేశం సర్వతోముఖాభివృద్ధి చెందేలా జాతీయ రాజకీయాలు, పాలనలో గుణాత్మక మార్పు తీసుకురావడానికి మా పార్టీ కృషి చేస్తుందని బీఆర్‌ఎస్‌ను ప్రారంభించిన అనంతరం పార్టీ నేతలను ఉద్దేశించి కేసీఆర్ ప్రకటించారు.
బిఆర్‌ఎస్ వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, డిసెంబర్ 14న ఢిల్లీలో పార్టీ జాతీయ కార్యాలయాన్ని కేసీఆర్ ప్రారంభించనున్నారు, అక్కడ పార్టీ జాతీయ ప్రణాళికల గురించి దేశ ప్రజలకు వివరించడానికి జాతీయ మీడియాను ఉద్దేశించి ప్రసంగించే అవకాశం ఉంది.
వచ్చే ఎన్నికల్లో న్యూఢిల్లీలో బీఆర్‌ఎస్ గులాబీ జెండాను ఎగురవేస్తామని చెప్పిన కేసీఆర్ కేంద్రంలో రైతు అనుకూల ప్రభుత్వాన్ని తీసుకురావడానికి కృషి చేస్తానని చెప్పారు. జాతీయ రాజకీయాల్లో మనం కీలక పాత్ర పోషించబోతున్నాం,అందుబాటులో ఉన్న సహజ వనరులను సముచితంగా వినియోగించుకోవడం ద్వారా తెలంగాణ మోడల్ దేశవ్యాప్తంగా ప్రతిరూపం అవుతుందని ఆయన అన్నారు.
దేశ మొత్తం జనాభాలో 52 శాతం ఉన్న యువతను నూతన ఆర్థిక సంస్కరణలు తీసుకురావడం ద్వారా దేశాభివృద్ధిలో భాగస్వాములను చేయాలని బీఆర్‌ఎస్ అధ్యక్షుడు అన్నారు. బిఆర్‌ఎస్ చీఫ్ దేశం యొక్క సమాఖ్య స్ఫూర్తిని కాపాడవలసిన అవసరాన్ని నొక్కిచెప్పారు.
భారత రాజ్యాంగానికి ఖచ్చితంగా కట్టుబడి అందరికీ ప్రాథమిక సౌకర్యాలు ఉండేలా చూసుకోవాలి. వ్యవసాయం, ఆర్థికవ్యవస్థ, పర్యావరణం, సాగునీరు, తాగునీరు, విద్యుత్‌, మహిళా సాధికారత తదితర అంశాల్లో కొత్త విధానాలను పార్టీ రూపొందిస్తోందన్నారు. ప్రజాస్వామ్యంలో ప్రజలే అంతిమ విజేతలు కావాలి, రాజకీయ పార్టీలు కాదు.దేశానికి తక్షణమే కొత్త ఆర్థిక విధానం అవసరం. ఇకపై రాష్ట్రాల మధ్య నీటి యుద్ధాలు ఉండకూడదు అని ఆయన అన్నారు. వచ్చే ఏడాది మేలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరగనున్న కర్ణాటకలో జనతాదళ్ (ఎస్)తో పొత్తు పెట్టుకుని బీఆర్ఎస్ తొలి ఎన్నికల్లో పోటీ చేస్తుందని కేసీఆర్ ప్రకటించారు.
అతను JD(S)కి పూర్తి మద్దతునిచ్చాడు, పార్టీ నాయకుడు, కర్ణాటక మాజీ ముఖ్యమంత్రి హెచ్‌డి కుమారస్వామిని మరోసారి ఆ పదవిని చేపట్టాలని కోరుకున్నాడు. జాతీయ రాజకీయాల్లోకి బీఆర్‌ఎస్ ప్రవేశంపై ప్రతిపక్ష పార్టీల విమర్శలను పక్కనబెట్టిన ఆయన, వాటిని పట్టించుకోవద్దని పార్టీ నేతలకు సూచించారు. పార్టీ ఇలాంటి విమర్శలను అధిగమిస్తూ తెలంగాణను సాధించడమే కాకుండా యువ రాష్ట్రాన్ని ఇతరులకు రోల్ మోడల్‌గా అభివృద్ధి చేయడంలో ముందుందని ఆయన అన్నారు.

Previous articleచంద్రబాబుకు జగన్ సహాయం?
Next articleకులం, ప్రాంతీయ రాజకీయాలు ఆంధ్రప్రదేశ్‌ని విభజిస్తున్నాయా ?