జగన్ను పొగిడేందుకే కృష్ణయ్య వివాదాస్పద స్టేట్మెంట్ ?

ఈ రోజుల్లో రాజకీయాలలో సైకోఫాన్సీ( స్వప్రయోజనంకోసం పొగడుతూ ఉండే వ్యక్తి) అంతర్భాగంగా మారింది. పదవుల కోసం పొగుడుతూ తమ అధినేతలను ప్రసన్నం చేసుకునేందుకు రాజకీయ పార్టీ నాయకులు, కార్యకర్తలు ఎంతకైనా తెగిస్తారు. సైకోఫాంట్లచే ఇటువంటి ప్రశంసలు ఉన్నతాధికారుల, రాజకీయ పార్టీ అధినేత చెవులకు ఆనందాన్ని కలిగించవచ్చు, కానీ అవి కొన్నిసార్లు ప్రతికూలంగా ఉండవచ్చు. ఆ పార్టీల అవకాశాలను కూడా నాశనం చేస్తాయి.
ఇలాంటి వ్యక్తుల ముఖస్తుతి పట్ల ఉన్నతాధికారులు, రాజకీయ పార్టీ అధినేత ఎల్లప్పుడూ జాగ్రత్తగా ఉండాలి. ప్రస్తుతం వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీలో ఉన్న రాజ్యసభ సభ్యుడు ఆర్ కృష్ణయ్య విషయమే తీసుకోండి.డిసెంబర్ 2018 వరకు, ఈ బీసీ నాయకుడు తెలంగాణలోని ఎల్బీనగర్ నుండి తెలుగుదేశం పార్టీ ఎమ్మెల్యేలో ఉన్నారు. చంద్రబాబు ను బీసీల దూతగా అభివర్ణిస్తూ ఆయనపై ప్రశంసల వర్షం కురిపించి టీడీపీ టికెట్ దక్కించుకున్నారు.
2019 ఎన్నికలలో ఆంధ్రప్రదేశ్లో టీడీపీ అధికారం కోల్పోయిన తర్వాత, అతను నిశ్శబ్దంగా పార్టీకి దూరమయ్యాడు. వైఎస్సార్సీ అధ్యక్షుడు వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డిని అభిమానించడం ద్వారా ఆంధ్రప్రదేశ్లో హఠాత్తుగా రాజ్యసభ టిక్కెట్ను పొందాడు. ఇప్పుడు బీసీల నిజమైన నాయకుడు జగన్ అని కొనియాడారు.
బుధవారం విజయవాడలో జరిగిన జై హో బీసీ మహాసభలో పాల్గొన్న కృష్ణయ్య జగన్ను ప్రసన్నం చేసుకునేందుకు తీవ్ర ప్రయత్నాలు చేశారు.జగన్ మోహన్ రెడ్డి సంక్షేమ పథకాలను చూసి ఇతర రాష్ట్రాల ప్రజలు కూడా తమ ప్రాంతాలను ఆంధ్రాలో కలపాలని కోరుతున్నారని అన్నారు.
మొన్న నేను కర్ణాటకలోని బెల్గాం (బెళగావి)లో ఒక సమావేశం నిర్వహించాను. తమ జిల్లాను ఆంధ్రప్రదేశ్లో కలపాలని, ముఖ్యంగా సరిహద్దుల్లోని గ్రామాలను కలపాలని బెళగావి నుంచి వచ్చిన జనాలు డిమాండ్ చేశారు. కారణం ఏమిటని అడిగితే జగన్ ప్రభుత్వం చూసి ముచ్చటపడ్డామని చెప్పారు అని కృష్ణయ్య అన్నారు.జగన్ ప్రభుత్వం చేస్తున్న సాధికారత కార్యక్రమాలకు బెళగల్ బీసీలు ఆకర్షితులవుతున్నారని అన్నారు.
ఏపీలో వేలాది మంది బీసీలు సర్పంచ్లు, ఎంపీటీసీలు, ఇతర పదవులు పొందారు.కాబట్టి బెళగావిని ఆంధ్రాలో కలిపితే మనకు కూడా అదే వస్తుంది,తద్వారా మాకు కూడా పదవులు, పథకాలు వస్తాయని బెల్గాం ప్రజలను ఉటంకిస్తూ కృష్ణయ్య అన్నారు. ఇది సానుభూతి యొక్క ఎత్తు తప్ప మరొకటి కాదు. బెల్గాం పశ్చిమాన మహారాష్ట్ర మరియు కర్ణాటక సరిహద్దుల్లో ఉన్న జిల్లా, ఆంధ్రప్రదేశ్తో ఎటువంటి సంబంధం లేదు. అయితే, జగన్ ప్రభుత్వం గురించి బెల్గాం ప్రజలకు ఏమైనా తెలుసని కృష్ణయ్య ఎలా ఆశించారు?
రెండవది, 1960లలో భాషా ఆధారిత రాష్ట్రాల పునర్వ్యవస్థీకరణలో ఈ మరాఠీ మెజారిటీ ప్రాంతాన్ని కన్నడ-మెజారిటీ కర్ణాటకకు తప్పుగా ఇచ్చారని మహారాష్ట్ర వాదిస్తూ వచ్చినందున బెల్గాం ప్రాదేశిక వివాదానికి కేంద్రంగా ఉంది.కర్నాటక ఇటీవల మహారాష్ట్రలోని కొన్ని గ్రామాలపై తన వాదనను పునరుద్ధరించింది,రెండు రాష్ట్రాలలో ఒకే పార్టీ, BJP అధికారంలో ఉన్నప్పటికీ,తాజా దుమారం రేపింది.
గత కొన్ని రోజులుగా సరిహద్దు ప్రాంతాల్లో ఇరువర్గాల నుంచి హింసాత్మక నిరసనలు కొనసాగుతున్నాయి.కాబట్టి జగన్ను పొగిడేందుకే కృష్ణయ్య స్టేట్మెంట్లు ఇచ్చే ముందు కాస్త హోంవర్క్ చేసి ఉంటే బాగుంటుంది.బహుశా ఏపీ,కర్ణాటక సరిహద్దుల్లో ఉన్న బళ్లారిని సూచించే ప్రయత్నం చేసి ఉండొచ్చు.అది కాస్త అర్ధం అయ్యేది!

Previous articleఏపీ సర్కార్​కు కేంద్రం షాక్​, రూ.982 కోట్లు వెనక్కి తీసుకున్న కేంద్రం
Next articleవైసీపీ మంత్రి టీడీపీతో కెరీర్‌ను మర్చిపోయారా?