కులం, ప్రాంతీయ రాజకీయాలు ఆంధ్రప్రదేశ్‌ని విభజిస్తున్నాయా ?

రాష్ట్ర విభజన తర్వాత వివిధ రాజకీయ పార్టీలు వాగ్దానం చేస్తున్న అభివృద్ధిని చూసి ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని ప్రజానీకం నిరుత్సాహానికి గురవుతున్నారు. రాష్ట్రం గురించి వారు ఏమి వర్ణించాలనుకుంటున్నారు అని అడిగినప్పుడు, ప్రజలు నిష్కపటమైన రీతిలో సమాధానమిచ్చారు, స్పష్టంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న రాష్ట్రంపై ఆశను కోల్పోయారు.
ప్రాంతీయ, కులాల పేరుతో రాష్ట్రాన్ని మూడు ముక్కలు చేయడాన్ని చూసి నిరుత్సాహంగా ఉన్నామని పలువురు మేధావులు అన్నారు. గత కొద్ది రోజులుగా రాజకీయ పార్టీలు నిర్వహిస్తున్న పలు సమావేశాలు వారి వ్యాఖ్యలకు బలం చేకూరుస్తున్నాయి. తాజాగా వైసీపీ నేతలు మూడు రాజధానుల ప్రతిపాదనకు మద్దతుగా వైజాగ్‌లో విశాఖ గర్జన నిర్వహించారు.రెండు రోజుల క్రితం కర్నూలులో మరో సభ “సీమ గర్జన” జరిగింది.గత కొన్ని నెలలుగా, వివిధ కులాలకు చెందిన సంఘాలు తమ వర్గాల బలాన్ని చాటుకోవడానికి అనేక సమావేశాలు నిర్వహించాయి. రాజకీయ లబ్ధి కోసం రాజకీయ పార్టీలు ప్రజల్లో ప్రాంతీయ, కుల భావాలను రెచ్చగొడుతున్నాయి.వచ్చే ఎన్నికల నాటికి విభేదాలు మరింత ముదిరే అవకాశం ఉందని రాజకీయ విశ్లేషకులు హెచ్చరిస్తున్నారు. 2019 ఎన్నికల సమయంలో అభివృద్ధి అనేది ఊదరగొట్టే మాట అయితే ఈసారి వెనుకంజ వేసి కులాలు,ప్రాంతాలకు ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది.

Previous articleకేసీఆర్ కొత్త నినాదం: ‘అబ్ కీ బార్, కిసాన్ సర్కార్’
Next articleవైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్‌కు మరింత మంది సమన్వయకర్తలు!