గుజరాత్ ఎన్నికల్లో ఓడిపోయినప్పటికీ క్లౌడ్ నైన్‌లో ఆప్!

గుజరాత్ ఎన్నికలపై ఆప్ భారీ ఆశలు పెట్టుకుంది. తీవ్రమైన ఎన్నికల్లో గట్టి పోటీ ఇవ్వలేనప్పటికీ, ఇప్పుడు జాతీయ పార్టీగా అవతరించే ప్రమాణాలు ఉన్నందున దానికి కొంత ఉత్సాహం ఉంది. ఇటీవలి గుజరాత్ ఎన్నికలతో జరిగిన జాతీయ పార్టీ హోదాను ఆస్వాదించడానికి కనీసం మూడు రాష్ట్రాల్లో ఆ పార్టీకి ప్రాతినిధ్యం ఉండాలనేది నియమం.
గుజరాత్ ఎన్నికల్లో ఓడిపోయినప్పటికీ జాతీయ పార్టీగా అవతరించడంతో ఆప్ క్లౌడ్ నైన్‌లో ఉంది. ఢిల్లీ ఆధారిత పార్టీ ఇప్పటికే ఢిల్లీ, పంజాబ్‌లో అధికారంలో ఉంది.అది జాతీయ పార్టీ హోదాకు అర్హత సాధించేలా గుజరాత్‌లో తన కౌంట్‌ను తెరవగలిగింది. ఇదే విషయాన్ని ప్రకటిస్తూ పార్టీ అధినేత ఓ వీడియోను విడుదల చేశారు. ఇది ఆప్ స్ఫూర్తిదాయకమైన ప్రయాణం. దాని తొమ్మిదేళ్ల ప్రయాణంలో, అది అనేక ఎత్తు పల్లాలను చూసింది. వాటిలో జాతీయ పార్టీ ఒకటిగా ఉద్భవించింది. భారీ అంచనాలు లేకుండా ఆప్ పంజాబ్ ఎన్నికల్లో పోటీ చేసి అక్కడి ఎన్నికల్లో విజయం సాధించింది.
పార్టీలు మెల్లమెల్లగా రెక్కలు విప్పడం చూసి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ కూడా జాతీయ నాయకుడిగా ఎదగాలని నిర్ణయించుకుని ఇందులో విజయం రుచి చూశారు. గుజరాత్ ఎన్నికల్లో ఓడిపోయినా ఆప్ సంబరాలు చేసుకోవడం వెనుక కారణం ఇదే. అయితే, గుజరాత్‌లో ఆప్‌పై ఎలాంటి అంచనాలు లేవు.
మేము జాతీయ పార్టీగా మారాము. గుజరాత్ ప్రజలు మమ్మల్ని జాతీయ పార్టీగా చేసారు. చాలా తక్కువ పార్టీలకు జాతీయ పార్టీ హోదా వస్తుంది. మేము ఈసారి గుజరాత్‌లో బిజెపి కంచుకోటను బద్దలు కొట్టాము, వచ్చేసారి తప్పకుండా గెలుస్తాము అని ఢిల్లీ ఈ విషయాన్ని ముఖ్యమంత్రి తన ట్విట్టర్‌లో షేర్ చేసిన వీడియోలో పేర్కొన్నారు.

Previous articleతుని టిడిపి అభ్యర్థిగా రాజా అశోక్ బాబు?
Next articleపవన్ కళ్యాణ్ ‘వారాహి’ వెనుక రహస్యం!