తుని టిడిపి అభ్యర్థిగా రాజా అశోక్ బాబు?

తెలుగుదేశం సీనియర్ నేతల్లో యనమల రామకృష్ణుడు ఒకరు. గత నాలుగు దశాబ్దాలుగా ఆయన ముఖ్యమంత్రి చంద్రబాబు నాయుడు పక్కనే ఉన్నారు. టీడీపీలో యనమలకు అన్ని రకాలుగా గుర్తింపు వచ్చిందని, అదే విధంగా పార్టీ కోసం పని చేశారన్నారు. అయితే యనమల మళ్లీ మళ్లీ చంద్రబాబు నాయుడు అంచనాలను అందుకోలేక పోవడంతో వచ్చే ఎన్నికల్లో యనమలను పక్కన పెట్టాలని టీడీపీ అధినేత నిర్ణయించుకున్నట్లు సమాచారం.
యనమల తన సొంత నియోజక వర్గమైన తుని నుంచి పోటీ చేసేందుకు ఆసక్తి చూపడం లేదని, రాజ్యసభ సీటు కోసం పదే పదే అడుగుతున్నట్లు సమాచారం.
యనమల సోదరుడు నియోజకవర్గంపై పట్టు సాధించలేకపోవడంతోపాటు మరికొన్ని అంశాలను పరిగణనలోకి తీసుకున్న చంద్రబాబు తునిలో యనమల కుటుంబాన్ని పక్కన పెట్టాలని నిర్ణయించుకున్నారు. తునిలో యనమల కుటుంబానికి అవకాశాలు తక్కువగా ఉన్నాయని, వాటిపై ప్రజల్లో ఆసక్తి లేదని కొన్ని సర్వేలు అంచనా వేయడంతో చంద్రబాబు ఈ నిర్ణయానికి వచ్చినట్లు చెబుతున్నారు.
ఆ క్రమంలో కాంగ్రెస్ పార్టీలో చాలా కాలంగా కొనసాగుతున్న తుని మాజీ ఎమ్మెల్యే రాజా అశోక్ బాబు తెలుగుదేశంలో చేరే అవకాశాలున్నట్లు చర్చ జరుగుతోంది. క్షత్రియ సామాజికవర్గంలో బాగా పాపులర్ అయిన రాజా అశోక్ బాబు ఇటీవల చంద్రబాబును కలిశారు.
తునిలో గత రెండు ఎన్నికల్లో వైసీపీ అభ్యర్థి దాడిశెట్టి రాజా మెజారిటీతో గెలుపొందారు. రాజా ప్రస్తుతం ఏపీ సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ కేబినెట్‌లో భాగంగా తుని నియోజకవర్గంపై పూర్తి పట్టును కలిగి ఉన్నారు.వచ్చే ఎన్నికల్లో దాడిశెట్టి రాజాను ఓడించాలంటే టీడీపీకి కొత్త వ్యక్తి అవసరమని చంద్రబాబు భావిస్తున్నారు. తదనుగుణంగా రాజా అశోక్ బాబు పేరు తెరపైకి వచ్చింది.
2009లో తుని నుంచి కాంగ్రెస్ పార్టీ తరపున రాజా అశోక్ బాబు గెలుపొందారు. కాంగ్రెస్ పార్టీ ఏపీని విభజించడంతో 2014లో పోటీకి దూరంగా ఉండి యనమల కుటుంబంతో సత్సంబంధాలు కొనసాగిస్తున్నారు. వివాదరహితుడిగా పేరు తెచ్చుకున్న ఆయనకు నియోజకవర్గంలోని టీడీపీ నేతలందరితోనూ మంచి సాన్నిహిత్యం ఉంది. చంద్రబాబు తునిలో ప్రత్యామ్నాయం వెతుకుతున్న తరుణంలో రాజా అశోక్ బాబు అన్ని కోణాల్లోనూ బెటర్‌గా కనిపించారని, 2024 ఎన్నికల్లో రాజా అశోక్ బాబుకు టికెట్ ఖాయమని టీడీపీ అంతర్గత వర్గాలు అభిప్రాయపడుతున్నాయి.

Previous article‘గడప గడపకూ’ ఫ్లాప్ తర్వాత ప్లాన్ బిపై జగన్ కన్ను!
Next articleగుజరాత్ ఎన్నికల్లో ఓడిపోయినప్పటికీ క్లౌడ్ నైన్‌లో ఆప్!