పవన్ చేసిన వ్యాఖ్యలు రాజకీయంగా పనికొస్తాయా?

జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ నిర్భయంగా మాట్లాడే రాజకీయ నాయకుడు, తన లోపాలను అంగీకరించడానికి కూడా వెనుకాడడు. మొన్న జరిగిన సీఏ విద్యార్థుల కాన్ఫరెన్స్‌లో పవన్ కళ్యాణ్ తాను ఫెయిల్యూర్ పొలిటీషియన్ అని, అంటూ ఆయన చేసిన వ్యాఖ్య హైలైట్‌గా మిగిలిపోయింది.
పవన్ నిజాయితీగా వ్యవహరించడం ఇదే మొదటిసారి కాదు.గతంలో తన వద్ద డబ్బులు లేవని,సినిమాలకు సైన్ చేస్తేనే బతుకుతానని ముక్కున వేలేసుకునేవాడు. అయితే నిజాయతీగా వ్యవహరించిన పవన్ వల్ల ఏం లాభం? రాజకీయంగా అది ఆయనకు పనికొస్తుందా? అయితే పవన్ చేసిన వ్యాఖ్యలు మరోసారి చర్చనీయాంశమయ్యాయి.
పవన్ కళ్యాణ్‌ను మంచి నటుడని, మంచి మనిషిగా అందరూ అభిమానిస్తారు,అయితే పవన్‌ని ప్రజలు ఆదరిస్తారా అనే సందేహం రాజకీయ పరిశీలకుల్లో నెలకొంది. ప్రజా జీవితంలోకి అడుగు పెడితే నేర్చుకుని మార్చుకోవాల్సిన అంశాలు ఉన్నాయని రాజకీయ మేధావులు అంటున్నారు. రాజకీయాల్లో వ్యూహం ముఖ్యం. ఏది చెప్పినా, చేసినా అది వ్యూహంలో భాగం కావాలి.
ఇక పవన్ కళ్యాణ్ మనం రెగ్యులర్ గా చూసే సీజనడ్ పొలిటీషియన్ కాదు. అతను తన హృదయం నుండి మాట్లాడతాడు. ఇదే ఆయనకు పెద్ద లోటు అని రాజకీయ విశ్లేషకులు అంటున్నారు.పవన్ బలహీనతను ఉపయోగించుకుని వైసీపీ నేతలు పవన్‌కు సరిగ్గా మాట్లాడటం తెలియదని, ఆయన మాటలకు పొంతన లేదని వాపోతున్నారు.
రాజకీయాల్లో తమ వ్యక్తిగత బలహీనతలను, అంతర్గత అభిప్రాయాలను బహిర్గతం చేయకూడదు ఎందుకంటే అవి మరింత ఇబ్బందులకు గురిచేస్తాయి. పవన్ తన సినిమాలతో ప్రజల సమస్యలను పోలుస్తాడని, అందుకే పవన్ ప్రధాన సమస్య లేదా ఉద్దేశ్యం దారి మళ్లిందని, సమస్య తీవ్రత పోతుందని ఫిర్యాదు కూడా ఉంది.
తాను ఓ హెడ్ కానిస్టేబుల్ కొడుకునని, మధ్యతరగతి కుటుంబ నేపథ్యం నుంచి వచ్చానని పవన్ తరచూ చెబుతుంటాడు. కానీ ఇదంతా అతని గతం, సంవత్సరాలుగా అతని జీవితం ఒక్కసారిగా మారిపోయింది. ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు పవన్‌కు ఏమీ ఇవ్వవని, అయితే రాజకీయాల పట్ల ఆయన వైఖరిలో ఎలాంటి మెరుగుదల లేదని పరిశీలకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. పవన్ ఇంకా ఔత్సాహిక రాజకీయ నాయకుడే!

Previous articleసీబీఐ అధికారులకు ట్విస్ట్ ఇచ్చిన కవిత!
Next articleగర్జన వల్ల ఉపయోగం లేదు: ఐవైఆర్