గర్జన వల్ల ఉపయోగం లేదు: ఐవైఆర్

ఉత్తరాంధ్ర గర్జన ర్యాలీని నిర్వహించడం ద్వారా విశాఖపట్నంలో రాజధాని సెంటిమెంట్‌ను సృష్టించాలనే వైయస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వ వ్యూహానికి భారీ స్పందన రావచ్చు, అయితే కర్నూలులో హైకోర్టుకు ఇదే విధమైన ర్యాలీ ప్రజల్లో పెద్దగా ఉత్సాహాన్ని కలిగించలేకపోయింది. సోమవారం కర్నూలులో రాయలసీమ గర్జన నిర్వహించిన వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ నాయకులు, స్థానిక నాయకులు జనాన్ని సమీకరించేందుకు ఎంతగా ప్రయత్నించినా పెద్దగా స్పందన రాలేదని స్వయంగా అంగీకరిస్తున్నారు.
కర్నూల్‌లో హైకోర్టు ఉండటం వల్ల ప్రజల జీవితాలపై పెద్దగా ప్రభావం ఉండదు,ఎందుకంటే అది కార్యనిర్వాహక రాజధానిలాగా ఎలాంటి ఆర్థిక కార్యకలాపాలను సృష్టించదు. తమ స్థానంలో రాజ్యాంగబద్ధమైన సంస్థ ఉందనే సంతృప్తి తప్ప,దాని వల్ల ఎలాంటి ఉపాధి కల్పన లేదా పెద్ద మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధి జరగదు అని వైఎస్‌ఆర్‌సి నాయకుడు ఒకరు చెప్పారు.
ఆంధ్రప్రదేశ్ మాజీ ప్రధాన కార్యదర్శి,భారతీయ జనతా పార్టీ నాయకుడు ఐవైఆర్ కృష్ణారావు మరో అడుగు ముందుకేసి, కార్యనిర్వాహక రాజధానిని ఎక్కడ ఏర్పాటు చేయాలో నిర్ణయించే హక్కు రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి ఉండాలని వైఎస్సార్సీ నేతలు రాయలసీమ గర్జన నిర్వహిస్తే కొంత అర్థం ఉండేదని అన్నారు.
అయితే కర్నూల్‌లో హైకోర్టును కోరుతూ అధికార పక్షమే ఆందోళనకు దిగడం హాస్యాస్పదంగా ఉంది.ఏకపక్షంగా నిర్ణయించలేం. దీనికి రాష్ట్ర హైకోర్టు, సుప్రీంకోర్టు ఆమోదం తెలపాల్సి ఉంది. ఈ రెండు కోర్టులను జగన్ ప్రభుత్వం ఒప్పించాల్సి ఉంది అని అన్నారు. గర్జనలు, రాస్తారోకోలతో కర్నూలుకు హైకోర్టు రాదని ఐవైఆర్ అన్నారు.
జగన్‌ సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించి హైకోర్టును ఇక్కడికి మార్చాలి, నిరసనలు నిర్వహించడం ద్వారా కాదు అని మాజీ ప్రధాన కార్యదర్శి అన్నారు.

Previous articleపవన్ చేసిన వ్యాఖ్యలు రాజకీయంగా పనికొస్తాయా?
Next article‘గడప గడపకూ’ ఫ్లాప్ తర్వాత ప్లాన్ బిపై జగన్ కన్ను!